டிசம்பர் மாதத்தில் மட்டும் 30 ஆயிரம் பேர் வேலை இழப்பு

கனடா:

30 ஆயிரம் பேர் வேலை இழப்பு… டிசம்பர் மாதத்தில் மட்டும் கிட்டத்தட்ட 30,000 பேர் வேலைகளை இழந்துள்ளதாக கனடியத் தேசிய வேலைவாய்ப்பு அறிக்கை தெரிவிக்கின்றது.


டிசம்பரில் வேலைவாய்ப்பு 28,800 குறைந்துள்ளது. இந்த எண்ணிக்கை சம்பளப்பட்டியல் தரவுகளிலிருந்து வருகிறது. இது ஒவ்வொரு மாதமும் மொத்தம் அல்லாத ஊதியம் பெறும் வேலைவாய்ப்பு மாற்றத்தை பருவகாலமாக சரிசெய்யப்பட்ட அடிப்படையில் அளவிடும்.


மிகப்பெரிய பின்னடைவை கண்ட வேலைகள் உற்பத்தி போன்ற தொழில்களில் இருந்தன. அவை 17,000க்கும் மேற்பட்ட வேலைகளை இழந்தன. வணிக சேவைகள் ,  தொழில்நுட்ப சேவைகளில் முறையே 10,000 க்கும் மேற்பட்ட வேலைகள் இழக்கப்பட்டுள்ளன. கல்வி மற்றும் சுகாதாரம் போன்ற துறைகள் டிசம்பரில் அதிக வேலைவாய்ப்பைக் கண்டன.


ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு, கனடாவில் வேலைவாய்ப்பு 40,800 அதிகரித்துள்ளது, பின்னர் மிகப் பெரிய அதிகரிப்பு 12,500 புதிய வேலைகளைக் கண்ட வணிக சேவைகளில் இருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here