தடுப்பூசி எடுத்துக் கொண்டவர்களை தனிமைப்படுத்த வேண்டாம்

ஜோகூர் பாரு: சிங்கப்பூரில் குடியரசில் தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்கள் தனிமைப்படுத்தலின் தேவையில்லாமல் மலேசியாவிற்குள் நுழைய அனுமதிக்க மத்திய அரசு சிங்கப்பூருடன் கலந்துரையாடல்களைத் தொடங்கும் என்று இங்குள்ள சுற்றுலா மற்றும் வணிகக் குழுக்கள் நம்புகின்றன.

மலேசியா சுற்றுலா வழிகாட்டிகள் கவுன்சில் தலைவர் ஜிம்மி லியோங், உள்ளூர் பொருளாதாரத்தை மீட்பதற்கு இது மிகவும் முக்கியமானது என்பதால் இந்த விவாதத்தை அரசாங்கம் தொடங்குவது  முக்கியம் என்றார்.

சிங்கப்பூருடன் கலந்துரையாடத் தொடங்க மத்திய அரசை மாநில அரசு வலியுறுத்த வேண்டும். நாங்கள் ஒருவருக்கொருவர் மிகவும் சார்ந்து இருப்பதால் இது இரு நாடுகளுக்கும் முக்கியமானது, மேலும் இதுபோன்ற விவாதங்களை ஆரம்பத்தில் தொடங்குவது தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு பொருளாதாரத்தை விரைவாக மீட்டெடுக்க உதவியாக இருக்கும்” என்று அவர் கூறினார்.

இரு நாடுகளுக்கிடையில் தடுப்பூசி போடப்பட்ட மக்களின் நடமாட்டத்தை கண்காணிப்பதற்கான வழிகள் குறித்தும் சிங்கப்பூருடன் அரசாங்கம் கலந்துரையாடத் தொடங்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார். உடனடியாக முடிவை எடுக்க வேண்டியதில்லை, ஆனால் குறைந்தபட்சம் ஏதேனும் ஒரு பூர்வாங்க கலந்துரையாடல் இருக்க வேண்டும்.

ஆரம்ப கட்டங்கள் ஜோகூரில் குடும்ப உறுப்பினர்களைக் கொண்டவர்கள் அல்லது இங்குள்ள அவசர விஷயங்களுக்கும் சிங்கப்பூரில் உள்ள மலேசியர்களுக்கும் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று லியோங் கூறினார்.

மலேசிய அசோசியேஷன் ஆஃப் ஹோட்டல் ஜோகூர்  தலைவர் இவான் தியோ, இந்த விவாதம் கிட்டத்தட்ட ஒரு வருடமாக தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட பின்னர் கைவிடுவதற்கான விளிம்பில் இருக்கும் சுற்றுலாத் துறையினருக்கு நம்பிக்கையைத் தரும் என்றார்.

சுற்றுலாத் துறை வீரர்கள் இவ்வளவு காலமாக தொற்றுநோயால் துணிச்சலுடன் நம்பிக்கையை இழந்து வருகின்றனர். மேலும் சிலர் வெளியேற வழியில்லாததால் மூட முடிவு செய்துள்ளனர்.

இந்த கலந்துரையாடலைத் தொடங்குவது தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு குணமடைய எங்களுக்கு ஒரு சிறந்த வாய்ப்பை வழங்குவதோடு மட்டுமல்லாமல், தொழில்துறையினருக்கும் தொடர்ந்து முன்னேறுவதற்கான நம்பிக்கையின் பார்வையை வழங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு தொற்றுநோய் தொடங்கியதில் இருந்து ஜோகூரில் குறைந்தது 14 ஹோட்டல்கள் மூடப்பட்டுள்ளன என்று தியோ மேலும் கூறினார். ஆன்லைன் வீட்டு பகிர்வு வணிகங்கள் மற்றும் சட்டவிரோத ஹோட்டல் ஆபரேட்டர்கள் ஆகியோரிடமிருந்து போட்டியை எதிர்கொண்டதால், தொற்றுநோய்க்கு முன்பே ஹோட்டல் தொழில் ஏற்கனவே போராடி வருகிறது.

நீண்ட காலம் நீடிக்காத சலுகைகள் மற்றும் பண கையேடுகளை வழங்குவதற்கு பதிலாக, அரசாங்கம் எங்களுக்கு நீண்டகால மீட்பு திட்டங்கள் மற்றும் தீர்வுகளை வழங்க விரும்புகிறது.

சிங்கப்பூரிலிருந்து தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயணிகளை தனிமைப்படுத்தப்படாமல் நாட்டிற்குள் நுழைய அனுமதிப்பது ஒரு முக்கிய வழியாகும், விவாதங்கள் உடனடியாக தொடங்கப்பட வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

ஜோகூர் பாரு சீன வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை தலைவர் லோ குயெக் ஷின் கூறுகையில், தொற்றுநோய்க்குப் பின்னர், குறிப்பாக சிங்கப்பூருடன் எல்லை தாண்டிய பயணங்களை அனுமதிக்க மத்திய அரசு திட்டமிடத் தொடங்க வேண்டும்.

சிங்கப்பூர் கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 21 ஆம் தேதி ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் கோவிட் -19 தடுப்பூசியை முதன்முதலில் ஏற்றுமதி செய்தது. 2021 ஆம் ஆண்டின் மூன்றாம் காலாண்டில் அனைத்து குடிமக்களுக்கும், நீண்ட கால குடியிருப்பாளர்களுக்கும் போதுமான கோவிட் -19 தடுப்பூசிகள்  கிடைக்கும் என்று அந்நாடு  எதிர்பார்க்கிறது.

சிங்கப்பூரின் சுகாதார அமைச்சின் கூற்றுப்படி, ஜனவரி 22 ஆம் தேதி நிலவரப்படி, 60,000 க்கும் அதிகமானோர் தடுப்பூசியின் முதல் அளவைப் பெற்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here