குடியுரிமை இல்லாத (stateless) பிள்ளைகள் பள்ளியில் சேர அனுமதியுங்கள்

ஜார்ஜ் டவுன்: கல்வி ஒரு அடிப்படை உரிமை என்பதால் குடியுரிமை இல்லாத (stateless) பிள்ளைகள் நாடு முழுவதும் அரசு பள்ளிகளில் சேர அனுமதிக்க வேண்டும் என்று பினாங்கு துணை முதல்வர் II டாக்டர் பி.ராமசாமி கல்வி அமைச்சகத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார்.

“அரசுப் பள்ளிகள் இல்லாமல், இந்த நிலையற்ற குழந்தைகள் தனியார் அல்லது அனைத்துலக பள்ளிகளுக்கு மட்டுமே திரும்ப முடியும். அது பலரால் சமாளிக்க முடியாதது. இந்த குழந்தைகளை இரக்கத்தின் அடிப்படையில் சேர்க்க அனுமதிக்க வேண்டும்.

செவ்வாயன்று (பிப்ரவரி 2) கொம்தாரில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறுகையில், பாஸ்போர்ட் தேவையைத் திரும்பப் பெறுவதற்கும், குழந்தைகளுக்கு கல்வியைப் பெறுவதை எளிதாக்குவதற்கும் பெடரல் ஜி அரசு உடனடியாக உத்தரவு பிறப்பிக்க வேண்டும்.

அரசுப் பள்ளிகளில் சேருவதற்கு குழந்தைகள் பாஸ்போர்ட்களை தயாரிக்க வேண்டும் என்று ஒரு கொள்கையை மீண்டும் நிலைநாட்டியதைத் தொடர்ந்து பள்ளியிலிருந்து வெளியேற்றப்பட்ட நிலையற்ற குழந்தைகளின் வளர்ப்பு மலேசிய பெற்றோரின் கூற்றுகளுக்குப் பிறகு இது வருகிறது.

இது குறித்து கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 13 ஆம் தேதி மாநில கல்வித் துறைக்கு கடிதம் எழுதியிருந்தேன். ஆனால் அவர்களிடமிருந்து இன்னும் பதில் வரவில்லை என்று ராமசாமி கூறினார்.

மாநில கல்வித் துறையின் பிரதிநிதி ஒருவர், 2020 ஆம் ஆண்டின் கடைசி காலாண்டில் மாநில கல்விச் சட்டத்தின் கீழ் கொள்கை மீண்டும் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

விதிகள் மற்றும் ஒழுங்குமுறைகள் வரிசைப்படுத்தப்படும்போது, ​​இரண்டு வருடங்களுக்கு அவர்களை அனுப்ப அனுமதி இருப்பதால், குழந்தைகளை பள்ளிக்கு அனுப்புவதற்கான வழிமுறைகள் உள்ளன. அவர்கள் மாநில கல்வித் துறையைப் பார்வையிட வேண்டும் என்று பிரதிநிதி கூறினார்.

64 வயதான எம்.வி.கிருஷ்ணன், தனது 13 வயது வளர்ப்பு மகள் இந்த ஆண்டு படிவம்   1 ஆம் ஆண்டிற்கு செல்லவிருப்பதாகவும், ஆனால் பாஸ்போர்ட் பாலிசி காரணமாக முடியவில்லை என்றும் கூறினார்.

அவர் ஒரு மலேசிய குடிமகன் அல்ல என்பதால் அவரை ஒரு அரசு பள்ளியில் சேர்ப்பதற்கு நாங்கள் அவரது பாஸ்போர்ட்டை வழங்க வேண்டும் என்று கல்வித் துறை எங்களிடம் கூறியது.

அவள் குழந்தையாக இருந்தபோது நான் அவளை தத்தெடுத்தேன், அவளுடைய பிறந்த பெற்றோரை என்னால் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை என்று அவர் கூறினார். ஏழு முதல் 14 வயது வரையிலான குழந்தைகளுடன் இதேபோன்ற பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ளும் பினாங்கில் உள்ள 19 பெற்றோர்களில் கிருஷ்ணனும் ஒருவர்.

டாக்டர் ராமசாமி, குழந்தைகளின் உண்மையான தாய்மார்கள் வெளிநாட்டினர். அவர்கள் இப்போது மலேசியாவில் இல்லை என்பதால் அவர்கள் நிலையற்றவர்கள் என்றும், குழந்தைகளின் பிறப்புச் சான்றிதழ்கள் அவர்களை மலேசியர்கள் அல்லாதவர்கள் என்று பட்டியலிட்டுள்ளதாகவும் கூறினார்.

இதற்கு முன்னர், மலேசிய பெற்றோர்களால் தத்தெடுக்கப்பட்ட நிலையற்ற குழந்தைகள் அரசு பள்ளிகளில் சேர முடிந்தது. பெற்றோர்கள் அதிகாரப்பூர்வ தத்தெடுப்பு மற்றும் தத்தெடுப்பு குறித்து நலத்துறையிலிருந்து ஆவணங்களை நீதிமன்ற உத்தரவு பிறப்பிக்கும் வரை.

அவர்களின் பிறப்புச் சான்றிதழில் குழந்தையின் குடியுரிமை அவர்களின் உயிரியல் தாயின் குடியுரிமைக்கு ஏற்ப பட்டியலிடப்படும்.

இந்த நிலையற்ற குழந்தைகள் மலேசியாவில் வெளிநாட்டுத் தாய்மார்களுக்குப் பிறந்தார்கள். பின்னர் அவர்களின் பிறந்த தாய்மார்கள் காணாமல் போயிருக்கிறார்கள். அநேகமாக அவர்கள் பிறந்த நாட்டிற்குத் திரும்பியிருக்கலாம்.

வெளிநாடுகளில் பிறந்த குழந்தைகளுக்கு பாஸ்போர்ட் வழங்க வெவ்வேறு நாடுகளுக்கு வெவ்வேறு தேவைகள் உள்ளன.

பிற உயிரியல் பெற்றோர்கள் அல்லது நிலையற்ற குழந்தைகளின் சட்டப்பூர்வ பாதுகாவலர்கள் பிறப்புச் சான்றிதழ்கள் அல்லது குழந்தைகளுக்கான பாஸ்போர்ட்களைப் பெறுவதற்கான பிற வழிமுறைகளைத் திருத்துவதில் உள்ள சிக்கலான நடைமுறைகள் பற்றி தெரியாது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here