கோவிட் -19: அமைச்சர்களுக்கு 3 நாள் தனிமைப்படுத்தல் – ‘இரட்டைத் தரங்களால்’ மக்கள் குழப்பம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: உத்தியோகபூர்வ வெளிநாட்டு வருகைகளிலிருந்து திரும்பும் அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் 10 நாட்களுக்கு பதிலாக மூன்று நாள் கண்காணிப்பு காலத்திற்கு உட்படுத்த அனுமதிக்கும் புதிய விதி குறித்து மலேசியர்கள் சமூக ஊடகங்களுக்கு அதிருப்தி தெரிவித்தனர்.

திங்களன்று (பிப்ரவரி 8) அரசாங்கம் பிறப்பித்த புதிய உத்தரவின்படி, வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பும் அமைச்சர்கள் மூன்று நாட்கள் தனிமைப்படுத்தபடுவர்  அல்லது பொதுமக்களுக்கு ஆபத்து இல்லாமல் வெளியேற்றப்படும் வரை வீட்டு கண்காணிப்பில் இருப்பார்கள்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 14 முதல், வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பும் மலேசியர்களும், கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட ஒருவருடன் நெருங்கிய தொடர்பு கொண்டிருந்தவர்களும், முந்தைய 14 நாட்களுக்குப் பதிலாக 10 நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

தி ஸ்டாரின் அதிகாரப்பூர்வ முகநூல் பக்கத்தில், பெரும்பான்மையான வர்ணனையாளர்கள் கண்காணிப்புக் கால மாற்றத்தால் குழப்பமடைந்து புதிய தீர்ப்பில் இரட்டை தரங்களை அழைத்தனர்.

வாசகர் ஒருவர் எல்லோரையும் போல 14 நாட்கள் ஏன் அவர்களால் (அமைச்சர்களை) தனிமைப்படுத்த முடியாது. வெளியே செல்வதற்கு முன்பு ஸ்வைப் பரிசோதனையை பெறுங்கள். (sic) சமூகத்திற்கு பரவுவதன் விளைவுகளைப் பற்றி சிந்தியுங்கள்.

 எம்.கே. கணேசன் கருத்துத் தெரிவிக்கையில்: “நம்மில் மற்றவர்களிடமிருந்து ஏன் இத்தகைய விலகல்? இது பாதுகாப்பையும் இரட்டைத் தரத்தையும் தெளிவாக காட்டுகிறது என்றார்.

இதேபோன்ற எண்ணங்களைக் கொண்டிருந்த வனிதா ரங்கநாதன் கூறினார்: “நாங்கள் தடுப்பூசி போடாதவரை நாம் அனைவரும் ஒருவருக்கொருவர் ஒரே அச்சுறுத்தலாக இருக்கிறோம். இது குழப்பமானதாக இருக்கிறது. ”

தீர்ப்பால் குழப்பமடைந்த லிம் எம்.எல் கேட்டார்: “பொது சுகாதார நெருக்கடியின் காலங்களில், அறிவியல், உண்மைகள் மற்றும் புள்ளிவிவரங்களின் அடிப்படையில் முடிவுகள் எடுக்கப்பட வேண்டும். WHO ஏற்றுக்கொண்ட SOP இதுதானா? ”

குறைக்கப்பட்ட அவதானிப்பு காலத்தில் அதிருப்தி அடைந்த பல வர்ணனையாளர்களில் ஒருவரான அனிஸ் ஹாஷிம், தீர்ப்பை மறுபரிசீலனை செய்யுமாறு அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்தார்.

“ஒரு பொறுப்பான அரசாங்கமாக இருங்கள், சொன்னதை போன்று நடந்து கொள்ளுங்கள்” என்றார். “அனைத்து அரசியல்வாதிகளையும் அமைச்சர்களையும் ஒரே எஸ்ஓபியில் சேர்த்துக் கொள்ளுங்கள்.

சுருக்கப்பட்ட அவதானிப்பு காலத்தை கேள்விக்குட்படுத்தியதோடு, சில மலேசியர்களும் ஒரு தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் அமைச்சர்கள் வெளிநாட்டு பயணங்களுக்கு செல்ல வேண்டியதன் அவசியத்தையும் சவால் செய்தனர்.

உத்தியோகபூர்வ வெளிநாட்டு வருகைகளுக்கு இது அவசியமா? வரி செலுத்துவோரின் பணத்தை வீணடிப்பதுடன், மக்களுக்கு உதவுவதற்காக பணத்தையும் பயன்படுத்தலாம். மெய்நிகர் கூட்டங்கள் வழியாக இதைச் செய்யுங்கள் என்று ஏஞ்சலின் டெஸ்லா என்ஜி கூறினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here