அமைச்சர்கள் சில நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்தால் மட்டுமே 3 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தல் அனுமதிக்கப்படும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: வெளிநாட்டு உத்தியோகபூர்வ பயணங்களில் இருந்து திரும்பும் அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் சில நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்தால் மட்டுமே மூன்று நாள் கண்காணிப்பு காலத்திற்கு தகுதி பெறுவார்கள் என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்துள்ளார்.

அவர்கள் புறப்படுவதற்கு முன், அவர்கள் அமைச்சரவையில் ஒரு விண்ணப்பத்தை சமர்ப்பிக்க வேண்டும். அது அங்கீகரிக்கப்பட்டதும், அவர்களின் அட்டவணையில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள உத்தியோகபூர்வ வணிகத்தையும் நிலையான இயக்க நடைமுறையையும் நாங்கள் பார்ப்போம் என்று அவர் கூறினார். ஆபத்து மதிப்பீடு நடத்தப்படுகிறது அமைச்சரின் விண்ணப்பம் மற்றும் பயண விவரங்கள் சமர்ப்பிக்கப்பட்டவுடன்.

கூடுதலாக, அமைச்சர்கள் ஒரு தனியார் ஜெட் விமானத்தில் பயணம் செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். வணிக விமானங்களில் பயணம் செய்வது மூன்று நாள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்திற்கு தகுதியற்றதாகிவிடும்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் மேலும் கூறினார், இந்த அட்டவணை குறுகியதாகவும், இறுக்கமாகவும் இருக்க வேண்டும், பொது இடங்களில் பலரை ஈடுபடுத்தக்கூடாது.

அவர்கள் இந்த அளவுகோல்களில் எதையும் பூர்த்தி செய்யாவிட்டால், அவை 10 நாள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட விதிக்கு உட்பட்டவை என்று அவர் கூறினார்.

எந்தவொரு உத்தியோகபூர்வ வெளிநாட்டு வருகைகளிலிருந்தும் திரும்பி வரும் அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் மூன்று நாட்கள் கண்காணிப்பில் இருக்க வேண்டும் அல்லது அவர்கள் இல்லாமல் விடுவிக்கப்படும் வரை மேற்பார்வைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  ஆதாம் பாபா கையெழுத்திட்ட கூட்டாட்சி வர்த்தமானிக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் இதனை தெரிவித்தார்.

இந்த தீர்ப்பு செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 9) முதல் ஆகஸ்ட் 1 வரை நடைமுறைக்கு வருகிறது. டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூட்டாட்சி வர்த்தமானியின் ஒரு பகுதியையும் வலியுறுத்தினார். இது பொது சுகாதாரத்திற்கு அச்சுறுத்தலாக கருதப்படாத வரை அமைச்சர்களை கண்காணிக்க முடியும் என்று அறிவுறுத்துகிறது.

ஏழு அல்லது 14 அல்லது 21 நாட்கள் கூட  கண்காணிப்பு இருக்கக்கூடும் என்பதால் அல்லது “பகுதி முக்கியமானது” என்று அவர் கூறினார்.

தொற்று நோய்களைத் தடுக்கும் மற்றும் கட்டுப்படுத்தும் சட்டத்தின் (சட்டம் 342) கீழ் அரசாங்க அரசிதழில் வெளியிடப்பட்ட புதிய உத்தரவின் கீழ், எந்தவொரு வெளிநாட்டு உத்தியோகபூர்வ வருகைகளிலிருந்தும் திரும்பும் அமைச்சரவை அமைச்சர்கள் இப்போது சட்டத்தின் 15 ஆவது பிரிவில் இருந்து விலக்கு பெற்றுள்ளனர்.

அதற்கு பதிலாக, அவர்கள் பொதுமக்களுக்கு ஆபத்து இல்லாமல் வெளியேற்றப்படும் வரை மூன்று நாட்கள் அல்லது கண்காணிப்புக்கு உட்படுத்தப்படுவார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here