தடுப்புக்காவலில் நடந்த பாலியல் வன்முறை – 11 போலீஸ்காரர்கள் மீது நடவடிக்கை

பெட்டாலிங் ஜெயா: மிரி போலீஸ் தடுப்புக்காவலில்  இருந்த 16 வயது கைதி பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட வழக்கு தொடர்பாக பதினொரு போலீசார் பணிநீக்கம் செய்யப்படுவார்கள் அல்லது பதவி குறைப்பு செய்யப்படுவார்கள்.

சம்பந்தப்பட்ட பணியாளர்களின் கவனக்குறைவு மற்றும் தவறான நடத்தை குறித்து விசாரித்ததாக புக்கிட் அமன் நேர்மை மற்றும் இணக்க தர நிர்ணய இயக்குநர்  டத்தோ ஜாம்ரி யஹ்யா தெரிவித்தார்.

இரண்டு போலீஸ் ஊழியர்கள் மீது எடுக்கப்பட்ட குற்றவியல் நடவடிக்கைகளைத் தவிர, மற்ற 11 மூத்த மற்றும் இளைய அதிகாரிகள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். அவர்கள் தோல்வியுற்றதாகக் கண்டறியப்பட்டனர் மற்றும் கடமைகளைச் செய்வதில் கவனக்குறைவாக இருந்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஜனவரி 9 ஆம் தேதி தடுப்புக் காவலில் சிறு பெண்ணை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாக சிறுவர் சட்டம் 2001 இன் கீழ் பிப்ரவரி 9 ஆம் தேதி, இரண்டு காவல்துறையினர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டபோது அவர்கள் குற்றவாளி அல்லர் என்று மறுத்தனர்.

தடுப்புக் காவல் கழிப்பறையில் சிறுமியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட பின்னர் மற்றொரு நபர் விசாரணையை கோரினார். பிப்ரவரி 8 ஆம் தேதி, சரவாக் போலீஸ் கமிஷனர்  டத்தோ எடி இஸ்மாயில், இந்த சம்பவத்தின் போது பணியில் இருந்த இரு காவல்துறையினரும் சஸ்பெண்ட் செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் விசாரணை நிலுவையில் உள்ளதாகவும் கூறினார்.

பூட்டப்பட்ட சி.சி.டி.வி அமைப்பு உண்மையான நேரத்தில் காட்சிகளைக் காண்பிக்க முடியும். ஆனால் எதையும் பதிவு செய்ய முடியவில்லை. கழிப்பறையில் சி.சி.டி.வி இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

அவர் பணிபுரிந்த கடல் உணவு விடுதியில் சட்டவிரோத சூதாட்டத்தில் ஈடுபட்டதாக சந்தேகிக்கப்படும் சிறுமி, 12 ஆண் கைதிகளிடமிருந்து பிரிக்கப்பட்ட களத்தில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டது. ஆனால் அவர்களில் ஒருவர் தனது செல்லுக்குள் நுழைந்ததாக அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

அதிகாலை 4 மணி முதல் அதிகாலை 5 மணி வரை  பெண் கைதிகளின் தடுப்புக் காவல் அறையின் சாவியைப் பெற்றுக் கொண்டு, கழிவறைக்கு அழைத்து வந்தனர். அங்கு குற்றம் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here