நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் வெற்றியை உறுதி செய்யுங்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தேசிய நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் வெற்றியை உறுதி செய்வதற்காக சம்பந்தப்பட்ட ஏஜென்சிகளுடன் ஒத்துழைக்க முதலாளிகள் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளனர் என்று மலேசிய முதலாளிகள் கூட்டமைப்பு (எம்இஎஃப்) தெரிவித்துள்ளது.

அதன் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் சையத் உசேன் சையத் ஹுஸ்மான், தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் (என்ஐபி) உள்ளிட்ட அதன் விரிவான கொள்கைகள் மற்றும் திட்டங்களுக்காக அரசாங்கத்திற்கு ஆதரவை வழங்கும் என்றார். என்ஐபி கையேட்டில் அரசாங்கம் அதன் வரைபடத்தை தெளிவாக வகுத்துள்ளது.

“முதலாளிகள் என்ற வகையில், நமது நாடும் நமது பொருளாதாரமும் இறுதியாக முழு மீட்புக்கான பாதையில் செல்லக்கூடும் என்ற நம்பிக்கையுடன் அதன் விரைவான மற்றும் ஒழுங்கான செயலாக்கத்தை ஆவலுடன் எதிர்பார்க்கிறோம்” என்று சையத் உசேன் கூறினார்.

ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் முதல் தொகுதி பிப்ரவரி 21 ஆம் தேதி நாட்டிற்கு வரும் என்றும், தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் வெளியீடு பிப்ரவரி 26 ஆம் தேதி தொடங்கும் என்றும் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் செவ்வாய்க்கிழமை அறிவித்தார்.

2022 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் கிட்டத்தட்ட 27 மில்லியன் அல்லது மலேசியாவின் 80% க்கும் அதிகமான மக்கள் கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போடுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

எவ்வாறாயினும், நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் வரிசைப்படுத்தல் கட்டத்தில் முதலாளிகள் எதிர்கொள்ளக்கூடிய சில சவால்கள் குறித்து MEF தலைவர் கவலை தெரிவித்தார்.

முதலாளிகளுக்கு முக்கிய சவால் அவர்களின் ஊழியர்களை விடுவிப்பதும், வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் உட்பட ஊழியர்களுக்கு தடுப்பூசி போட அனைத்து முயற்சிகளும் மேற்கொள்ளப்படுவதை உறுதி செய்வதும் ஆகும் என்று அவர் கூறினார்.

“கோவிட் -19 அதிகமாக பரவுகிறது. ஊழியர்கள் மற்றும் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் சமமாக நடத்தப்படுவதை உறுதி செய்வது மிக முக்கியம், மேலும் யாரும் வெளியேறப்படுவதில்லை” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here