வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு அனுமதி பாஸ் வழங்கியது தொடர்பில் கும்பல் கைது

புத்ராஜெயா: வெளிநாட்டு  தொழிலாளர்களுக்கு  வேலை பர்மிட்  மற்றும் பணி அனுமதி பாஸ் ஸ்டிக்கர்கள் (பி.எல்.கே.எஸ்) விற்பனை ஆகியவற்றில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படும் ஒரு கும்பலை  மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) கைது செய்தது.

சந்தேக நபர்களில், 30 முதல் 39 வயதுக்குட்பட்டவர்கள். பாதுகாப்பு அச்சிடும் நிறுவனத்தின் நான்கு தொழிலாளர்களும் இருக்கின்றனர்.

கும்பலினால் 15 மில்லியன் வரை அரசாங்க இழப்புகளை ஏற்படுத்தியதாக நம்பப்படுகிறது என்று MACC வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. பிப்ரவரி 17 ஆம் தேதி கோலாலம்பூரில் பல்வேறு இடங்களில் கைது செய்யப்பட்ட  சந்தேக நபர்கள் வியாழக்கிழமை (பிப்ரவரி 18) தடுப்புக்காவலில் செய்ய மாஜிஸ்திரேட் முன் நிறுத்தப்பட்டனர்.

மேல் நடவடிக்கையின் போது மொத்தம் RM12.5mil மதிப்புள்ள 2,500 துண்டுகள் அரசாங்க வருவாய் முத்திரைகளை MACC புலனாய்வாளர்கள் பறிமுதல் செய்ததாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

RM250 அரசாங்க வருவாய் முத்திரைகள் கறுப்புச் சந்தையில் ஒரு துண்டுக்கு RM40 முதல் RM60 வரை விற்கப்பட்டதாக எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. அதே நேரத்தில் RM10 வருவாய் முத்திரைகளின் விலை RM5 அல்லது RM6 ஆகும் என்று வியாழக்கிழமை ஒரு வட்டாரம் தெரிவித்தது.

கும்பல் குடிநுழைவு இலாகாவால் வழங்கப்பட்ட பணி அனுமதி பாஸ் ஸ்டிக்கர்களை வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு கறுப்பு சந்தையில் ஒரு துண்டுக்கு RM700 அல்லது RM800 க்கு விற்றதாக கூறப்படுகிறது.

குடிநுழைவு இலாகாவினரால் வழங்கப்பட்ட பி.எல்.கே.எஸ் ஸ்டிக்கரைப் பெறுவதற்கு, ஒருவர் விண்ணப்பித்த துறையைப் பொறுத்து RM2,000 முதல் RM3,000 வரை கட்டணம் வசூலிக்கப்படுகிறது.

ஒரு பாதுகாப்பு அச்சிடும் நிறுவனத்தின் ஊழியர்களுக்கு பி.எல்.கே.எஸ் ஸ்டிக்கர்கள் மற்றும் அரசாங்க வருவாய் முத்திரைகள் சேமிப்பு வசதியிலிருந்து திருட லஞ்சம் செலுத்தப்பட்டது என்பது புரிந்து கொள்ளப்படுகிறது. பின்னர் அது மூன்று நபர்கள் மூலம் கறுப்பு சந்தையில் விற்கப்பட்டது.

எம்.ஏ.சி.சி துணை தலைமை ஆணையர் (செயல்பாடுகள்) டத்தோ ஶ்ரீ  அஹ்மத் குசைரி யஹாயா கைது செய்யப்பட்டதை உறுதிப்படுத்தினார். மேலும் கும்பல் நடவடிக்கைகளை ஆணையம் தீவிரமாக கருதுகிறது. ஏனெனில் இது அரசாங்க வருவாயின் இழப்புகள் மற்றும் கசிவுகளை விளைவிக்கிறது.

நாங்கள் கைது செய்யப்படுவதற்கு முன்னர், கும்பல் தொடர்பான புலனாய்வு மற்றும் கண்காணிப்பு பணிகள் எங்கள் அதிகாரிகள் மற்றும் குடிநுழைவு துறையால் ஆறு மாதங்கள் மேற்கொள்ளப்பட்டன  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here