விருந்தில் ஆமை முட்டையா? தொடங்கியது விசாரணை

கோத்த கினபாலு: ஆமை முட்டைகள் பரிமாறப்பட்டதாகக் கூறப்படும் சீனப் புத்தாண்டு  விருந்தில் கலந்து கொண்டதாக நம்ப்படும் முன்னாள் சட்டமன்ற உறுப்பினருடன் தொடர்புடைய குடும்ப உறுப்பினர்களை சபா வனவிலங்குத் துறை விசாரணையாளர்கள் கேள்வி எழுப்பியுள்ளனர்.

சபா வனவிலங்கு துறை இயக்குநர் அகஸ்டின் துகாவை தொடர்பு கொண்டபோது, ​​விசாரணை நடந்து வருவதாக தெரிவித்தார். அறிக்கைகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. ஆனால் இது தொடர்பாக எத்தனை பேர் விசாரிக்கப்பட்டனர் என்று கூற மறுத்துவிட்டார்.

பேஸ்புக் பதிவிற்கு பின்னர், ஒரு குடும்ப உறுப்பினர், ஆபத்தான விலங்குகளின் முட்டைகள் கடந்த வாரம் மீண்டும் இணைந்த இரவு விருந்தில் பரிமாறப்பட்டன. சமூக ஊடக பயனர்கள் மற்றும் பாதுகாவலர்கள் முழு விசாரணை கோரியதை அடுத்து பேஸ்புக் பதிவு உடனடியாக அகற்றப்பட்டது.

மாநில சுற்றுலா, கலாச்சார மற்றும் சுற்றுச்சூழல் அமைச்சர் டத்தோ ஜாஃப்ரி அரிஃபின், அச்சமோ தயவோ இல்லாமல் முழு விசாரணையையும் மேற்கொள்ளுமாறு துறைக்கு உத்தரவிட்டதாக கூறினார்.

முட்டைகளுக்கு கடினமான ஆதாரங்கள் இல்லாததால் புகைப்படங்களின் அடிப்படையில் ஒரு தண்டனையை அவர்களால் பெறமுடியாது என்று புலனாய்வாளர்களிடையே கவலை இருப்பதாக ஜாஃப்ரி கூறினார்.

உள்ளூர் ஆமை பாதுகாப்பு நிபுணர் அலெக்சாண்டர் யீ, தகவல்களை வழங்கிய எவருக்கும் RM10,000 வெகுமதியை வழங்கவிருக்கிறார். இது மறு கூட்டல் விருந்தில் முட்டைகளை பரிமாறுவதில் ஈடுபட்டவர்களை கைது செய்வதற்கும் தண்டிப்பதற்கும் வழிவகுத்தது.

மீண்டும் ஒன்றிணைந்த இரவு உணவு பெலூரனில் நடந்ததாக நம்பப்படுகிறது. ஆனால் முன்னாள் சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் அவரது  குடும்பத்தைச் சேர்ந்த சிலரை உள்ளடக்கிய விருந்தில் கலந்து கொண்டார்களா என்பது தெரியவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here