மனைவியின் பொய்யான சம்பள உரிமைகோரல்களைச் செய்த போலீஸ்காரர் மீது குற்றச்சாட்டு

ஈப்போ: ஷா ஆலத்தை தளமாகக் கொண்ட 31 வயதான போலீஸ் லான்ஸ் கோபரல் மீது ஒரு செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது, மனைவி பணிபுரிந்த ஒரு மருந்து நிறுவனத்தில் மொத்தம் 200,000 வெள்ளிக்கு மேல் தவறான சம்பள உரிமைகோரல்களைச் செய்ததில் 25 குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

நீதிபதி எஸ். இந்திரா நேரு முன் அனைத்து குற்றச்சாட்டுகளுக்கும் குற்றவாளி அல்லர் என்று முகமது இக்பால் ஃபக்ருதீன் ரோஸ்லன் தெரிவித்தார்.

இப்போது காணாமல் போயுள்ள தனது 31 வயது மனைவி சித்தி ஐஸ்யா மொஹமட் அமீருடன் சேர்ந்து 2018 மே முதல் 2020 ஜூன் வரை குற்றங்களைச் செய்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

குற்றப்பத்திரிகையின் படி, அவரது மனைவி இங்குள்ள நிறுவனத்தில் ஒரு மனிதவள நிர்வாகி ஆவார். மேலும் அவர் நிறுவனத்தின் ஊழியர்களாக கூட இல்லாதபோது அவரது (மொஹமட் இக்பாலின்) கணக்கு மற்றும் பெயரின் கீழ் RM263,810.85 என்ற தவறான மாத சம்பளக் கோரிக்கைகளை அவர் சமர்ப்பித்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

அவர் மீது MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 18 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும் லஞ்சம், RM10,000 அல்லது எது நிரூபிக்கப்பட்டதோ அதற்கு மேல் ஐந்து மடங்கு குறையாத அபராதம் விதிக்கப்படுகிறது.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) துணை அரசு வக்கீல் நூருல் வாகிதா ஜலாலுதீன், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது மனைவியைப் போலவே காணாமல் போகக்கூடும் என்பதால் நீதிமன்றம் ஜாமீன் மறுக்க வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொண்டார்.

அவர் தனது மனைவியைக் கண்காணிக்க எங்களுடன் ஒத்துழைக்கவில்லை. ஜாமீன் வழங்கப்பட்டால் அவர் காணாமல் போகக்கூடும் என்று அவர் கூறினார். மொஹமட் இக்பாலின் வழக்கறிஞர் மொஹமட் ரெட்ஜுவான் மொஹமட் யூசோஃப் ஒவ்வொரு குற்றச்சாட்டுக்கும் நீதிமன்றம் RM2,000 க்கு ஜாமீன் வழங்குமாறு கோரியது.

இந்திரா மொத்தமாக இரண்டு ஜாமீன்களுடன் RM125,000 க்கு நிர்ணயிக்கப்பட்ட ஜாமீன், கூடுதல் விதிமுறைகளுடன் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் ஒரு மாதத்திற்கு இரண்டு முறை MACC அலுவலகத்தில் புகாரளிக்க வேண்டும் மற்றும் குறிப்பிட ஜூன் 17 ஐ நிர்ணயிக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here