ஒரே நாளில் 5 லட்சத்திற்கும் மேற்பட்டோர் தடுப்பூசிக்கு பதிவு செய்துள்ளனர்

புத்ராஜெயா: தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் முதல் நாளில் அரை மில்லியனுக்கும் அதிகமான மலேசியர்கள் தடுப்பூசி போட பதிவு செய்துள்ளதாக கைரி ஜமாலுதீன் (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

நேற்று மாலை 4.30 மணியளவில் 505,565 பேர் மைசெஜ்தேரா விண்ணப்பத்தின் மூலம் பதிவு செய்துள்ளதாக திட்டத்தின் ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சராக இருக்கும் அறிவியல், தொழில்நுட்ப மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

எனவே, நீங்கள் MySejahtera பயன்பாட்டைப் புதுப்பிக்கவில்லை அல்லது பதிவிறக்கம் செய்யவில்லை என்றால், நீங்கள் இப்போது அவ்வாறு செய்யலாம். நீங்கள் பயன்பாட்டைப் புதுப்பித்ததும்  கோவிட் -19 தடுப்பூசி ’லோகோ அன்றிலிருந்து தோன்றும், வழிமுறைகளைப் பின்பற்றவும்.

தகவல்களைச் சரிபார்க்கவும், உங்கள் உடல்நலம் தொடர்பான பல கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்கவும் உங்களிடம் கேட்கப்படும்.

புத்ராஜெயா  சுகாதார மையத்தில் அவர் மேற்கண்ட தகவல்கள தெரிவித்தார். அங்கு பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின், சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா மற்றும் நான்கு அமைச்சக முன்னணியில் இருந்தவர்கள் முதல் கோவிட் -19 தடுப்பூசியை பெற்றனர்.

எந்த நேரத்திலும் பொதுமக்கள் இந்த திட்டத்திற்கு பதிவு செய்ய முடியும் என்றாலும், அவர்களின் தடுப்பூசி பெறும் தேதி நிர்ணயிக்கப்பட்ட வெவ்வேறு கட்டங்களின் அடிப்படையில் இருக்கும் என்று கைரி கூறினார்.

திட்டத்தின் முதல் கட்டம் 500,000 க்கும் மேற்பட்ட முன்னணி வீரர்களுக்கானது, அதைத் தொடர்ந்து இரண்டாம் கட்டம் 60 வயதுக்கு மேற்பட்டவர்களுக்கு. 18 வயதிற்கு மேற்பட்ட மலேசிய குடியிருப்பாளர்கள் மூன்றாம் கட்டத்தில் தங்கள் தடுப்பூசியைப் பெறுவார்கள்.

ஒவ்வொரு நபருக்கும் அடையாளம் காணப்பட்ட தடுப்பூசி கட்டத்தின் படி, உங்கள் நோய்த்தடுப்புக்கான சந்திப்பு தேதி உங்களுக்கு கிடைக்கவில்லை என்றால் கவலைப்பட வேண்டாம்.

பதிவுசெய்தல் செயல்முறையிலிருந்து பெறப்பட்ட அனைத்து தகவல்களும் முன்னுரிமை பட்டியலின் அடிப்படையில் யார் தடுப்பூசி பெறுகின்றனர் என்பதைக் கண்டறிய உதவும்.

மூன்றாம் கட்டத்தின் கீழ், தனிநபர் சிவப்பு, மஞ்சள் அல்லது பச்சை மண்டலத்தில் வசிக்கிறாரா என்பதன் அடிப்படையிலும் முன்னுரிமை இருக்கும் என்று கைரி கூறினார்.

சுகாதார அமைச்சின் வகைப்பாட்டின் கீழ், கடந்த இரண்டு வாரங்களில் 40 க்கும் மேற்பட்ட கோவிட் -19 வழக்குகள் உள்ள மாவட்டங்கள் சிவப்பு மண்டலங்களாக அறிவிக்கப்படுகின்றன. பசுமை மண்டலங்கள் ஒரே காலகட்டத்தில் எந்த வழக்குகளும் இல்லாத மாவட்டங்கள்.

நாட்டின் அனைத்து மாவட்டங்களும் எதிர்காலத்தில் மீண்டும் பசுமை மண்டலங்களுக்குச் செல்ல வேண்டுமானால், கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு பணிக்குழு (சிஐடிஎஃப்) வெவ்வேறு பகுதிகளில் வெடிப்புகள் நிகழ்தகவு குறித்து ஆபத்து மதிப்பீட்டை நடத்தும்.

சிஐடிஎஃப் தளவாடங்களைத் திட்டமிடுவதற்கு இது மிகவும் முக்கியமானது. தடுப்பூசி பங்கு, மனிதவள வரிசைப்படுத்தல் மற்றும் பெரிய அளவிலான தடுப்பூசி மையங்களுக்கு சேவை செய்தல் ஆகியவற்றை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்கிறது என்று கைரி கூறினார்.

MySejahtera பயன்பாட்டைத் தவிர, பொதுமக்கள் அரசாங்கத்தின் கோவிட் -19 சிறப்பு போர்ட்டலில் vaksincovid.gov.my அல்லது மார்ச் 5 ஆம் தேதி முதல் அதன் ஹாட்லைனில் பதிவு செய்யலாம்.

வயதான பெற்றோர் போன்ற தங்களைச் சார்ந்தவர்களை பதிவு செய்ய விரும்புவோருக்கு, மார்ச் நடுப்பகுதியில் அவர்கள் அவ்வாறு செய்ய முடியும். இந்த செயல்பாடு கிடைக்கும்போது ஒரு அறிவிப்பு வெளியிடப்படும். இதன் மூலம், குழந்தைகள் தங்கள் தடுப்பூசி பெற மைசெஜ்தெரா பயன்பாடு இல்லாத பெற்றோரை பதிவு செய்யலாம் என்றார் கைரி.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here