15 ஆவது பொதுத்தேர்தலில் மலாய்க்காரர்கள் ஒன்றுபட வேண்டும்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பாரிசன் நேஷனல் மற்றும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் இடையே பதற்றம் தொடர்ந்த நிலையில், 15 ஆவது பொதுத் தேர்தல் (ஜிஇ 15) நெருங்கி வருவதால் மலாய்க்காரர்கள் ஒன்றுபட வேண்டும் என்று அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

இன வேறுபாடு என்பது மலேசியாவின் தனித்துவமான அம்சம் என்பதை வலியுறுத்துகையில், முந்தைய பக்காத்தான் ஹரப்பன் நிர்வாகத்தின் போது இன வேறுபாடு மற்றும் மலாய் உரிமைகள் சீர்குலைந்தன என்று அவர் கூறினார்.

வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் வெளியேறத் தொடங்கிய அவர்களின் தலைமையின் போது பக்காத்தான் செய்ததை நாம் எப்படி மறக்க முடியும்?

எனவே, ஒரு சவாலான அரசியல் உலகத்தை எதிர்கொள்வதில் மலாய்க்காரர்கள் ஒன்றுபடுவது எவ்வளவு முக்கியம் என்பதை நான் இங்கு வலியுறுத்த விரும்புகிறேன். அதைப் போலவே அல்லது  GE15  சுற்றியே  அனைத்தும் உள்ளது என்று புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 24) ஒரு அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

அதே நேரத்தில், இஸ்மாயில் சப்ரியும் அம்னோ தன்னை பலப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும் என்றும் அது இனி பிளவுபடாமல் பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும் என்றும் கூறினார். இது மலாய்க்காரர்கள் பலவீனமடைய வழிவகுக்கும் மற்றும் பக்காத்தானின் 22 மாத நிர்வாகத்தை மீண்டும் மீண்டும் ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

மீண்டும் ஆட்சிக்கு வந்தால் மற்ற இனங்கள் அம்னோ மற்றும் பாரிசனுக்கு பயப்பட வேண்டியதில்லை என்றும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார். இது நாட்டை நடத்துவதற்கும் இன நல்லிணக்கத்தை உறுதி செய்வதற்கும் நிரூபிக்கப்பட்ட  பதிவு உள்ளது என்று கூறினார்.

GE14 இல் அதன் தவறுகளிலிருந்து அம்னோ கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார், இது 2018 இல் கூட்டாட்சி சக்தியை பல தசாப்தங்களில் முதல் முறையாக இழந்தது. நாங்கள் எங்கள் தவறுகளை ஒப்புக்கொள்வதும் இந்த தவறுகளிலிருந்து கற்றுக்கொள்வதும் தவறல்ல, இதனால் நாங்கள் கட்சியை மீண்டும் உருவாக்க முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி மலேசியர்களை வெறுப்பு மற்றும் அவதூறு அரசியலை நிராகரிக்கும்படி கேட்டுக்கொண்டார், “கோவிட் -19 புதிய அசாரதமாண உலகில்” நாம் அனைவரும் ஒரு புதிய தொடக்கத்தைக் காண வேண்டும் என்று கூறினார்.

(கடந்த ஆண்டு) எங்கள் அனுபவங்கள் நமது வருங்கால சந்ததியினருக்கு நாட்டின் திசையை தீர்மானிப்பதில் மிகவும் முதிர்ச்சியடைந்தவர்களாகவும் பகுத்தறிவுடையவர்களாகவும் ஆக்கியுள்ளன என்று அவர் கூறினார். சமீபத்தில் நடந்த அம்னோ உச்ச மன்ற கூட்டத்திற்குப் பிறகு வரவிருக்கும் தேர்தல் பற்றிய பேச்சு மீண்டும் எழுந்தது.

பெரிகாத்தானின் ஒரு பகுதியாக பாரிசன் GE15 இல் போட்டியிடுமா இல்லையா என்பதை மார்ச் 1 ஆம் தேதிக்குள் தெரிந்து கொள்ள விரும்பிய பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் ஒரு இறுதி எச்சரிக்கையை அம்னோ விவாதித்ததாக நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here