பாகிஸ்தானுக்கு இந்த விஷகியத்தில் மிகவும் ஆதரவாக மாறியது இந்தியா!

இந்தியாவுக்கு (India) எதிராக சதி செய்வதற்கான எந்த வாய்ப்பையும் பாகிஸ்தான் (Pakistan) இழக்கவில்லை என்றாலும், கொரோனா வைரஸை (Coronavirus) சமாளிக்க அவருக்கு உதவ இந்தியா இன்னும் தயாராக உள்ளது.

இந்திய தடுப்பூசி உதவியுடன் பாகிஸ்தான் கொரோனாவுடன் போராடும். இந்த தடுப்பூசி அவருக்கு சர்வதேச கூட்டணி GAVI மூலம் கிடைக்கும். கடினமான பொருளாதார சூழ்நிலையை எதிர்கொண்டுள்ள பாகிஸ்தான் பிரதமர் இம்ரான் கான் (Imran Khan), கொரோனா தடுப்பூசி (Corona Vaccine) வாங்க வேண்டாம் என்று முடிவு செய்துள்ளார், எனவே மேட் இன் இந்தியா தடுப்பூசியின் 4.5 கோடி டோஸ் பாகிஸ்தான் பெற உள்ளது.

விரைவில் Dose கிடைக்கும்
இந்த மாதத்தில் இருந்து இந்தியாவில் ( India) தயாரிக்கப்படும் கொரோனா தடுப்பூசியை ( Corona Vaccine) பாகிஸ்தான் ( Pakistan) பெறும் என்று பாகிஸ்தானின் தேசிய சுகாதார சேவை செயலாளர் அமீர் அஷ்ரப் கவாஜா (Aamir Ashraf Khawaja) தெரிவித்தார்.பாகிஸ்தானில் உள்ள முன்னணி தொழிலாளர்கள், மூத்த குடிமக்களுக்கு தற்போது தடுப்பூசி வழங்கப்படுவதாக குவாஜா கூறினார்.

20% மக்கள் தொகை இதில் அடங்கும்
இந்திய மக்கள் தயாரிக்கும் ஆக்ஸ்போர்டு-அஸ்ட்ராஜெனெகா (Oxford-AstraZeneca) கொரோனா தடுப்பூசியின் இலவச அளவை பாகிஸ்தான் பெறும், இது நாட்டின் மக்கள் தொகையில் 20 சதவீதத்தை உள்ளடக்கும். இந்தியா 65 நாடுகளுக்கு COVID-19 தடுப்பூசியை சப்ளை செய்கிறது.

பல நாடுகள் மானிய அடிப்படையில் தடுப்பூசி பெற்றுள்ளன. எங்கள் கூட்டாளர் வலைத்தளமான WION இல் வெளியிடப்பட்ட செய்தியின்படி, பாகிஸ்தான் தவிர ஆப்கானிஸ்தான், மாலத்தீவு, நேபாளம், பூட்டான், பங்களாதேஷ் போன்ற அண்டை நாடுகளுக்கு இந்தியா இதுவரை தடுப்பூசி வழங்கியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here