ரமலான் பஜார், பள்ளிகள் இயங்கும் போது ஏன் நாடாளுமன்ற கூட்டம் முடியாது?

பெட்டாலிங் ஜெயா: உண்ணாவிரத மாதத்தில் ரமலான் பஜார்கள் இயங்குவதற்கு அரசாங்கம் அனுமதி வழங்கியதை அடுத்து, நாடாளுமன்றத்தை மீண்டும் கூட்டுமாறு அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹ்மத் மஸ்லான்  புதிய அழைப்பு விடுத்துள்ளார். நாடாளுமன்றத்தை  மீண்டும் தொடங்க வேண்டும் என்று மக்களின் குரல் சத்தமாக வளர்ந்து வருகிறது.

ரமலான் பஜார்கள், பள்ளிகள் மற்றும் பொருளாதாரம் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்றால், நிச்சயமாக நாடாளுமன்றம் ஏன் மறுசீரமைக்கப்படவில்லை என்று கேள்வி எழுப்புவது தவறல்ல. #SuaraRakyat” என்று அவர் வியாழக்கிழமை (மார்ச் 18) ட்விட்டரில் பதிவிட்டார். மார்ச் 16 ஆம் தேதி, இந்த  மாதத்தில் ரமலான் மற்றும் Aidilfitri பஜார் செயல்பட அரசாங்கம் அனுமதி கொடுத்தது.

தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், நாடு முழுவதும் உள்ள மசூதிகள் மற்றும் சூராவுகளில்  டெராவி தொழுகையை அனுமதிக்க அரசாங்கம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது என்று கூறியிருந்தார்.

சுகாதார அமைச்சகத்துடன் (MoH) கலந்துரையாடிய பின்னர், இந்த மூன்று நடவடிக்கைகளையும் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (SOP கள்) கண்டிப்பாக இணங்க அனுமதிக்க நாங்கள் முடிவு செய்தோம் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

இந்த விவகாரம் தொடர்பாக மாமன்னருக்கு துல்லியமான ஆலோசனைகளை வழங்குவது இப்போது அமைச்சரவை வரை உள்ளது என்று அஹ்மத் மஸ்லான் மேலும் கூறினார்.

மூத்த அம்னோ சட்டமன்ற உறுப்பினர், இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் மக்களவையை மறுசீரமைக்க வலியுறுத்தும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களில் ஒருவராக தான் இருப்பதாகக் கூறினார்.

நான் அடிக்கடி விவாதித்து, கேள்விகளைக் கேட்டு, அரசாங்கத்திற்கு பரிந்துரைகளை வழங்கும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களில்  ஒருவன்.

60 வயதிற்கு மேற்பட்ட 100 க்கும் மேற்பட்ட  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் உள்ளனர். ஆனால் 60 க்கும் குறைவான 120 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் உள்ளனர். மக்களவைக்கு தேவையான கோரம் 26 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மட்டுமே. அது (மக்களவை) கூடுவது சிறந்தது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here