கோவிட் -19: எஸ்ஓபி மீறல்களுக்கான கடைசி முயற்சியாக சம்மன் என்று தக்கியுதீன் கூறுகிறார்

கோத்தபாரு : கோவிட் -19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபிக்கள்) மீறுவதற்கான சேர்மங்களின் சிக்கலுக்கு தீர்வு காணப்பட்டதாக அரசாங்கம் கருதுகிறது. மேலும் அமலாக்க குழுக்கள் சம்மன் அனுப்புவது கடைசி முயற்சியாக மட்டுமே நினைவூட்டப்பட்டுள்ளது என்று டத்தோ ஶ்ரீ தக்கியுதீன் ஹசான் தெரிவித்தார்.

பிரதமர் (நாடாளுமன்றம் மற்றும் சட்டம்) அமைச்சர், எடுத்துக்காட்டாக, பலர் SOP ஐக் கவனிக்கத் தவறிய சூழ்நிலையில், அமலாக்க அதிகாரிகள் முதலில் ஆலோசனைகளையும் எச்சரிக்கைகளையும் கொடுப்பார்கள்.

கோத்தா பாரு நாடாளுமன்றத் தொகுதியில்  பள்ளி மாணவர்களுக்கு மாத்திரைகள் வழங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், “அவர்கள் இன்னும் இணங்க மறுத்தால், சட்டத்தை அமல்படுத்த வேண்டியிருப்பதால் சம்மன் அனுப்பப்படும்.

மூன்று வகை குற்றங்கள் குறித்த புதிய வழிகாட்டுதல்கள் வெளியிடப்பட்டுள்ளன. சம்மன்களுக்கான மாறுபட்ட அளவு உச்சரிக்கப்பட்டுள்ளது.

சட்டம் அமல்படுத்தப்படும் போது அபராதம் விதிக்கப்பட வேண்டும். இந்த விவகாரத்தில் இன்னும் குழப்பம் இருந்தால், மக்களுக்கு  விளக்கம் அளிக்குமாறு அனைத்து சமூகத் தலைவர்களையும் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தனிநபர்களுக்கு RM10,000 மற்றும் நிறுவனங்களுக்கு RM50,000 வரை கலவைகள் இருப்பதாக புகார்கள் வந்ததைத் தொடர்ந்து புதன்கிழமை (மார்ச் 17), தக்கியுதீன், பல்வேறு குற்றங்களுக்கான சம்மன்கள் மற்றும் தள்ளுபடிகள் ஆகியவற்றின் மதிப்பு குறித்த வழிகாட்டுதல்களை அமைக்க அமைச்சரவை ஒப்புக் கொண்டதாகக் கூறினார்.

ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்குள் தங்கள் சம்மன்களை செலுத்தும் தனிநபர்கள் அல்லது நிறுவனங்களுக்கு 50% அல்லது 25% தள்ளுபடி சலுகை அவற்றில் அடங்கும்.

வழிகாட்டுதல்கள் மூன்று வகைகளின் கீழ் குற்றங்களை உச்சரிக்கின்றன – உயர், மிதமான மற்றும் இயல்பான – அவற்றின் தொடர்புடைய கூட்டு மதிப்புகளுடன் என்றார்  – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here