சிங்கப்பூர் வெளியுறவு அமைச்சர் நாளை மலேசியாவிற்கு வருகை

பெட்டாலிங் ஜெயா: சிங்கப்பூரின் வெளியுறவு அமைச்சர் டாக்டர் விவியன் பாலகிருஷ்ணன் செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 23) முதல் மலேசியாவிற்கு இரண்டு நாள் பணி நிமித்த பயணத்தை மேற்கொள்ளவிருக்கிறார்.

மலேசியாவிற்கும் சிங்கப்பூருக்கும் இடையில் தற்போதுள்ள நெருக்கமான உறவுகளை வலுப்படுத்துவதற்கான ஒரு பகுதியாக இந்த விஜயம் உள்ளது என்று விஸ்மா புத்ரா கூறியது.

வெளியுறவு மந்திரி டத்தோ ஶ்ரீ ஹிஷாமுதீன் ஹுசைன் மற்றும் டாக்டர் பாலகிருஷ்ணன் இரு நாடுகளுக்கும் பொதுவான நலன்களைப் பற்றி இருதரப்பு ஒத்துழைப்பு மற்றும் பிராந்திய மற்றும் அனைத்துலக பிரச்சினைகள் குறித்து விவாதிப்பார்கள் என்று அது கூறியுள்ளது.

இரு வெளியுறவு அமைச்சர்களும் COVID-19 க்கு பிந்தைய ஒத்துழைப்பு குறித்து ஆராய்வார்கள். இதில் பரஸ்பர தடுப்பூசி சான்றிதழ் உட்பட, இது இரு நாடுகளுக்கும் பயனளிக்கும் என்று விஸ்மா புத்ரா திங்களன்று (மார்ச் 22) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

டாக்டர் பாலகிருஷ்ணன் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினையும் சந்திக்க உள்ளதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர். அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  முகமட் அஸ்மின் பின் அலி,  தற்காப்பு அமைச்சர்  டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மற்றும் அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் ஆகியோருடன் அவர் சந்திப்புகளை நடத்துவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

விஸ்மா புத்ரா மேலும் கூறுகையில், சுகாதார அமைச்சினால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட சுகாதார மற்றும் பாதுகாப்பு நெறிமுறைகளுக்கு இணங்கவும், தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) ஒப்புதல் அளித்த நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு ஏற்பவும் இந்த சந்திப்பு நடைபெறும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here