அம்னோவின் ஆண்டு பொதுக்கூட்டத்தில் ஊடகவியாளலர்களுக்கு அனுமதி இல்லை

கோலாலம்பூர்: கடுமையான கோவிட் -19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் காரணமாக இந்த வார இறுதியில் அம்னோ பொதுச் சபையின் போது ஊடக ஊழியர்கள் பிரதான மண்டபத்திற்குள் அனுமதிக்கப்பட மாட்டார்கள் என்று கட்சியின் ஊடக அதிகாரி கூறுகிறார்.

அதற்கு பதிலாக, பொதுச் சபையின் முழு நடவடிக்கைகளும் எங்கள் அம்னோ ஆன்லைன் போர்ட்டலில் நேரடியாக ஒளிபரப்பப்படும்  என்று  முகமட் நஸ்ரி ஜகாரியா செவ்வாயன்று (மார்ச் 23) பி.டபிள்யூ.டி.சி.யில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார். முகமட் நஸ்ரி கருத்துப்படி, பேச்சுக்கள் மற்றும் விவாதங்களை மறைக்க ஊடகங்கள் மண்டபத்திற்குள் நுழைவதைத் தடுப்பது இதுவே முதல் முறை.

சனிக்கிழமை (மார்ச் 27) அந்தந்த பிரிவுகளின் கூட்டத்தை மறைக்க ஒவ்வொரு ஊடக நிறுவனத்திலிருந்தும் ஐந்து நபர்கள் மட்டுமே ஊடக மையத்திற்குள் அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்று முகமட் நஸ்ரி கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 28), பொதுச் சபையின் தொடக்கத்தை மறைக்க ஒவ்வொரு நிறுவனத்திலிருந்தும் நான்கு பிரதிநிதிகள் மட்டுமே ஊடக மையத்திற்குள் அனுமதிக்கப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

அம்னோ தலைவர், இளைஞர் தலைவர் மற்றும் வனிதா தலைவர் ஆகியோரின் கொள்கை மற்றும் உரைகளை நேரடியாக ஒளிபரப்பவுள்ளது அத்துடன் விவாதங்களும் என்றார்.

எவ்வாறாயினும், ஞாயிற்றுக்கிழமை அம்னோ கொடி உயர்த்தும் விழாவை  ஊடக ஊழியர்கள் சுதந்திரமாகவும், பிரதான மண்டபத்திற்கு வெளியே கருத்துக்களுக்காகவும் தலைவர்களின் கருத்துகளை கேட்க சுதந்திரம் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

நேருக்கு நேர் மற்றும் மெய்நிகர் கூட்டங்களின் கலவையாக ஆண்டுக்கூட்டம் நடத்தப்படும் என்று கட்சி பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹ்மட் மஸ்லான் கடந்த மாதம் அறிவித்தார்.

பொதுக் கூட்டம் ஆரம்பத்தில் டிசம்பர் 6 மற்றும் 7ஆம் தேதிகளில் திட்டமிடப்பட்டிருந்தது, ஆனால் கோவிட் -19 கட்டுப்பாடுகள் காரணமாக ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

மார்ச் 21 அன்று, அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், ஒவ்வொரு பிரிவிலும் ஆறு பிரதிநிதிகளை மட்டுமே கூட்டத்திற்கு அனுமதிக்க முடியும் என்றும், மாநிலங்களுக்குச் செல்ல முன் போலீஸ் அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

ஜன.7ஆம் தேதி  அம்னோ தகவல் பிரிவுத் தலைவர்  ஷாரில் ஹம்தான், பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியா (பெர்சத்து) உடனான உறவுகளைத் துண்டித்து, பாஸ் உடனான ஒத்துழைப்பை பலப்படுத்துவதற்கான இயக்கங்கள் பொது கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படும் என்று உச்ச மன்றம் முடிவு செய்துள்ளது என்றார்.

இரண்டு அவசர தீர்மானங்களைத் தவிர, ஒரு புதிய ஆணையை மக்களுக்கு திருப்பித் தரும் வகையில், இந்த ஆண்டின் முதல் காலாண்டின் இறுதிக்குள் 15ஆவது பொதுத் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும் என்று கூட்டம் முன்மொழிந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here