முஹிடின்: ராயாவின் போது மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தை அனுமதிக்கலாமா- விரைவில் முடிவு

மூவார்: ஹரி ராயா எடில்ஃபிட்ரி கொண்டாட்டங்களின் போது மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களை அனுமதிக்கலாமா என்பது குறித்து அரசாங்கம் விரைவில் முடிவு செய்யும் என்று டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்  தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த விஷயத்தை அரசாங்கம் மறுஆய்வு செய்து சரியான நேரத்தில் அறிவிப்பு வெளியிடும் என்று பிரதமர் கூறினார். ரமலான் மாதத்தில் தெராவி தொழுகையை நடத்த மாநில முஃப்திகள் அனுமதித்துள்ளனர். கடந்த ஆண்டு அவர்களுக்கு எந்தவிதமான அனுமதியும் இல்லை என்று முஹிடின் கூறினார்.

ஹரி ராயா எடில்ஃபிட்ரியின் போது ஒருவர் அண்டை வீட்டாரைப் பார்க்க முடியும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஆனால் அப்போது மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணம் அனுமதிக்கப்படுமா என்பதற்கு அவரால் பதில் அளிக்க முடியவில்லை.

சனிக்கிழமை (மார்ச் 27) இங்குள்ள ஃபெல்க்ரா புக்கிட் கம்போங் கிராமவாசிகளுடன் காலை உணவை உட்கொண்டபோது முஹிடின் தனது உரையில் இவ்வாறு கூறினார்.

கோவிட் -19  எண்ணிக்கை குறைந்து வருவதை உறுதிசெய்ய நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) எப்போதும் கடைபிடிக்குமாறு பாகோ நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் தெரிவித்தார்.

ஜோகூரில் கோவிட் -19 நிலைமை சற்று முன்னேறி வருகிறது. ஆனால் அது மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு அளவை எட்டவில்லை. இது மீட்பு MCO மட்டத்தில் இருந்தால் நாங்கள் சாதாரணமாக எங்கள் கடமைகளை நகர்த்தலாம்  என்றார் முஹிடின்.

எஸ்ஓபிகளை எப்போதும் பின்பற்ற வேண்டியது ஒவ்வொரு தலைவரின் மற்றும் பொதுமக்களின் பொறுப்பு என்று முஹைதீன் கூறினார். கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் நாடு தனது வரலாற்றில் மிகவும் கடினமான நேரத்தை எதிர்கொண்டுள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கோவிட் -19 போன்ற பெரிய பிரச்சினையை நாங்கள் ஒருபோதும் எதிர்கொள்ளவில்லை. ஏனெனில் இது பொது சுகாதாரம், பொருளாதாரம் மற்றும் மக்களின் நல்வாழ்வை உள்ளடக்கியது என்று அவர் கூறினார்.

இதுபோன்ற கடினமான நேரத்தில் மக்கள் வாழவும் வருமானம் ஈட்டவும் முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த மக்களுக்கு உதவுவதற்காக பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கம் 325 பில்லியன் மற்றும் 330 பில்லியன் இடையே ஒதுக்கியுள்ளது.

இந்த ஒதுக்கீட்டில் முஹிடின் கூறுகையில், அரசாங்கமும் ரக்யாத்தும் ஒன்றிணைந்து நாட்டில் நடவடிக்கைகளை உருவாக்கி பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுக்க முடியும் என்று நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here