‘பிரேக்கிங் பேட்’ கதையில் வருவதுபோல் இருந்த உள்ளூர் வேதியியலாளர் கைது செய்யப்பட்டார்

ஜோகூர் பாரு: அமெரிக்க ஹிட் க்ரைம் தொடரான ​​பிரேக்கிங் பேட் என்ற வால்டர் ஒயிட் என்ற கற்பனையான கதாபாத்திரத்தைப் போலல்லாமல், இங்குள்ள ஒரு உள்ளூர் வேதியியலாளர் தனது அறிவைப் பயன்படுத்தி சட்டவிரோதமான போதைப்பொருட்களை பதப்படுத்தி விற்பனை செய்கிறார் என்று கூறப்படுகிறது.

மெத்தாம்பேட்டமைன் தயாரித்த ஒயிட்டைப் போலல்லாமல், 36 வயதான சந்தேக நபர் ஹெராயின் பதப்படுத்தப்பட்டு விற்றார். ஒரு வருடத்திற்கு ஒரு மாதத்திற்கு 10,000  வெள்ளி வரை சம்பாதித்தார்.

மார்ச் 23 மதியம் 2.30 மணியளவில் இஸ்கந்தர் புத்ரி ஒரு நுழைவாயில் மற்றும் பாதுகாக்கப்பட்ட குடியிருப்பு பகுதிக்குள் அமைந்துள்ள ஒரு வீட்டை போலீசார் சோதனை செய்தபோது ஹெராயின் கையாள்வதில் அவர் மேற்கொண்ட முயற்சி திடீரென முடிவுக்கு வந்தது.

ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிட்சே, சந்தேக நபர் ஒரு போதை மருந்து சிண்டிகேட்டுடன் பணிபுரிந்து வருவதாகக் கூறினார். சிண்டிகேட் ஒரு வருடமாக வீட்டை வாடகைக்கு எடுத்து வருகிறது, அவர்கள் அதை ஹெராயின் தயாரிப்பதற்கான மருந்து ஆய்வகமாக மாற்றினர் என்று அவர் நேற்று இங்குள்ள மாநில போலீஸ் தலைமையகத்தில் கூறினார்.

57.83 கிலோ ஹெராயின், 4.53 கிலோ ஹெராயின் தளம், மற்றும் 77.7 கிலோ காஃபின் ஆகியவற்றை 1.08 மில்லியன் மதிப்புள்ள வீட்டை போலீசார் பறிமுதல் செய்ததாக அவர் கூறினார்.

அவர் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, இஸ்கந்தர் புத்ரி மட்டுமல்லாமல், பகாங்கில் உள்ள தெமர்லோ மற்றும் பேராக் நகரில் உள்ள பத்து காஜாவிலும் போலீசார் பல்வேறு இடங்களில் சோதனைகளை மேற்கொண்டனர் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

டெமர்லோ மற்றும் பத்து காஜாவில் நடந்த சோதனைகள் 34 மற்றும் 35 வயதுடைய இரண்டு பெண் சந்தேக நபர்களை கைது செய்ய வழிவகுத்தன என்றும் அவர் கூறினார்.

மூன்று பேரும், மருந்துகளுக்கு எதிர்மறையை சோதித்தனர், அதற்கு முன் பதிவுகள் எதுவும் இல்லை. போதைப்பொருள் தவிர, சட்டவிரோதமான பொருளை தயாரிப்பதற்கான உபகரணங்கள் மற்றும் கருவிகளுடன், ஐந்து கார்கள், ஒரு மோட்டார் சைக்கிள், 16,430 வெள்ளி ரொக்கம், ஏழு நகைகள், 25 கடிகாரங்கள் மற்றும் 15 வங்கிக் கணக்குகளையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர்.

இஸ்கந்தர் புத்ரியில் உள்ள வீடு சிண்டிகேட்டின் முக்கிய செயல்பாட்டு மையமாக இருந்தது, அதே நேரத்தில் கைப்பற்றப்பட்ட மருந்துகள் 189,530  பேர் பயன்படுத்த முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்ட இரண்டு பெண்களின் கணவர்களைத் தேடும் பணியில் போலீசார் உள்ளனர் என்றும்  அயோப் கூறினார். 37 மற்றும் 41 வயதுடைய ஆண்கள் கும்பலின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது என்றார்.

மற்றொரு விஷயத்தில், வணிக குற்றங்களில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் டத்தோ ஶ்ரீ தொடர்பாக போலீசாருக்கு புதிய தகவல்கள் இருப்பதாக  அயோப் கூறினார். இந்த வழக்கு தொடர்பாக விரும்பிய இரண்டு சந்தேக நபர்களில் ஒருவர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளார். ஆனால் அதை விவரிக்க மறுத்துவிட்டார் என்றார்.

பண மோசடி உள்ளிட்ட தொடர்ச்சியான வணிக குற்றங்களுடன் தொடர்புடையவர்கள் கடந்த வியாழக்கிழமை, டத்தோ ஶ்ரீ பட்டம் கொண்ட ஒருவருடன் தொடர்புடையதாக  ஒரு முன்னாள் துணை அரசு வக்கீலை அவர்கள் கண்காணிப்பதாக போலீசார் தெரிவித்தனர்.

இந்த கும்பல தொடர்பாக இதுவரை 92 சந்தேக நபர்களை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். அவர்களில் 40 பேர் பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் (சொஸ்மா) 2012 இன் கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ளனர். அக்டோபர் 2017 இல் கோலாலம்பூரில் நடந்த திருவிழா கொண்டாட்டத்தின் போது வணிக ரீதியான குற்றங்களில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் டத்தோ ஶ்ரீ மூன்று ரேலா பணியாளர்களைத் தாக்கியது தொடர்பானது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here