சட்ட விரோத குடியேறிகள் கைது

பொந்தியான்: சுங்கை போ வழியாக இங்கிருந்து வெளியேற ஒன்பது சட்டவிரோத புலம்பெயர்ந்தோர் குழு மேற்கொண்ட முயற்சியை சுங்கத் துறை முறியடித்தது.

ஜோகூர் சுங்கத் துறை இயக்குனர் சசாலி முகமட் கூறுகையில், மார்ச் 29 ஆம் தேதி இரவு 11.15 மணியளவில் ஒன்பது பேருடன் சந்தேகத்திற்கிடமான தோற்றமுடைய படகில் அப்பகுதியில் ஒரு ரோந்து குழு இருப்பதைக் கண்டார்.

ரோந்து குழு படகை நெருங்கியபோது, ​​நான்கு வெளிநாட்டினர் கடலுக்குள் நுழைந்து தப்பிக்க முயன்றனர். நீரில் மூழ்கி இருந்த இருவரை நாங்கள் காப்பாற்ற முடிந்தது, ஆனால் இரண்டு பேர் தப்பி ஓடிவிட்டனர் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஏப்ரல் 4) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மீதமுள்ள மூன்று ஆண்கள், மூன்று பெண்கள் மற்றும் இரண்டு வயது சிறுமியை பரிசோதித்ததில் அவர்கள் அதிக நேரம் தங்கியிருப்பது கண்டறியப்பட்டது. இரண்டு பெண்களிடம் எந்த அடையாள ஆவணங்களும் இல்லை, மற்றவர்களுக்கு பாஸ்போர்ட் மற்றும் குழந்தைக்கு பிறப்பு சான்றிதழ் இருந்தது.

அவர்கள் சட்டவிரோதமாக தங்கள் சொந்த நாட்டுக்குத் திரும்ப முயற்சிப்பதாக நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். அவர்கள் அனைவரையும் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் 2007 (சட்டம் 670) மற்றும் பிரிவு குடிவரவு சட்டத்தின் 6 (1) (c) கீழ் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மற்றொரு வழக்கில், சுசலி 37 வயதான ஒருவரை கைது செய்து, மார்ச் 30 ஆம் தேதி மாலை 3 மணியளவில் இங்குள்ள தாமான் பெனுட் உத்தாமாவில் உள்ள ஒரு வளாகத்தில் இருந்து 20 யூனிட் அனைத்து நிலப்பரப்பு வாகனங்களையும் (ஏடிவி) பறிமுதல் செய்தார்.

“வரி உட்பட சுமார் RM45,000 மதிப்புள்ள ஏடிவிக்கள் சட்டவிரோதமாக மலேசியாவிற்கு கொண்டு வரப்பட்டு, கண்டறிதலைத் தவிர்ப்பதற்காக பூட்டிய வளாகத்தில் சேமிக்கப்பட்டன” என்று அவர் கூறினார்.

தடைசெய்யப்பட்ட பொருட்களை வைத்திருந்ததற்காக சுங்க சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135 (1) (ஈ) இன் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரணைக்கு வந்தது.

குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், சந்தேக நபருக்கு குறைந்தபட்சம் 10 மடங்கு அபராதம் அல்லது RM50,000 அல்லது எந்த அளவு அதிகமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் பொருளின் மதிப்பு 20 மடங்குக்கு மேல் அல்லது RM500,000 அல்லது எந்த அளவு அதிகமாக இருந்தாலும், அல்லது இரண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here