லஞ்சம் வழங்க முயன்ற பாகிஸ்தனியருக்கு சிறையுடன் கூடிய அபராதம்

ஜோகூர் பாரு: டாங்காக்கில் உள்ள புக்கிட் கம்பீர் டோல் பிளாசாவில் சாலை தடுப்பில் ஒரு போலீஸ்காரருக்கு லஞ்சம் கொடுத்ததற்காக 38 வயதான பாகிஸ்தான் நபருக்கு ஒரு நாள் சிறைத்தண்டனையும், 10 ஆயிரம் அபராதமும் விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஜோகூர் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்.ஏ.சி.சி) திங்களன்று (ஏப்ரல் 5) நீதிபதி டத்தோ அஹ்மட் கமல் ஆரிஃபின் முன் நீதிமன்ற மொழிபெயர்ப்பாளரால் உருது மொழியில் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்ட பின்னர் குற்றம் சாட்டப்பட்ட இம்ரான் கான் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டார்.

குற்றப்பத்திரிகையின் படி, ஷா ஆலத்தில் உள்ள ஒரு தொழிற்சாலையில் மேற்பார்வையாளராக பணிபுரிந்து வந்தவர், பிப்ரவரி 2 ஆம் தேதி அதிகாலை 4.30 மணியளவில் சிலாங்கூரிலிருந்து ஜோகூருக்கு அனுமதி இல்லாமல் பயணம் செய்த பின்னர் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்துள்ளார்.

அவர் மீது நடவடிக்கை எடுக்கக் கூடாது என்ற தூண்டுதலாக குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் போலீசாரின் சாலைத் தடுப்பில் போலி நகையை போலீஸ்காரரிடம் ஒப்படைத்தார்.

இந்த குற்றம் MACC சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 17 (பி) இன் கீழ் வந்தது, இது லஞ்சத் தொகையை விட ஐந்து மடங்கு அபராதம் அல்லது RM10,000, எது அதிகமாக இருந்தாலும், அதே போல் 20 வருடங்களுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படுகிறது.

MACC துணை அரசு வக்கீல் சுஹைலி சபுன் வழக்குத் தொடர்ந்தார். அதே நேரத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தரப்பில் யாரும் ஆஜராக இல்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here