குடிவரவு ஹேக்கர்கள் தெரிந்தவர்களிடமிருந்து உதவி பெற்றனர்

புத்ராஜெயா: குடிவரவு கணினி அமைப்புகளில் ஹேக் செய்யப்பட்ட கும்பலின் தரவு மையத்தை எளிதில் அணுகக்கூடியவர்களை சத்தம் இல்லாமல் அதைச் செய்வது எப்படி என்று தெரிந்தவர்களின் உதவியைக் கொண்டிருந்தது என்று ஆதாரங்கள் தெரிவித்தன.

கும்பல் அலுவகல அமைப்புகளை வழங்கிய மக்களுடன் “தொடர்பு கொள்ள” மட்டுமல்லாமல், ஒழுக்கமற்ற குடிவரவு அதிகாரிகளை அவர்களுடன்  தொடர்பில் இருக்கும்படி சமாதானப்படுத்தியது.

கும்பல் நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டதாக நம்பப்படும் நபர்களுக்கு எதிராக வியாழக்கிழமை ஒரு புதிய சுற்று கைது நடவடிக்கையில், மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் ஆறு சந்தேக நபர்களை கைது செய்தது – குடியேற்றத்தைச் சேர்ந்த இருவர் மற்றும் கணினி அமைப்புகளை துறைக்கு வழங்கும் நிறுவனத்தின் நான்கு ஊழியர்கள்.

சந்தேக நபர்கள் 34 மற்றும் 42 வயதுடைய கே.பி 19 அதிகாரிகள் (மாத சம்பளம் RM1,360 முதல் சுமார் RM4,000 வரை) என்று வழக்கின் அறிவுள்ள வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

இங்குள்ள  தலைமையகத்தில் கைது செய்யப்பட்ட அதிகாரி வெளிநாட்டு விவகாரங்கள் மற்றும் மேம்பாட்டு பிரிவைச் சேர்ந்தவர். பகாங்கில் இருந்து கைது செய்யப்பட்ட சந்தேக நபர் மேம்பாட்டுப் பிரிவைச் சேர்ந்தவர். இந்த இரண்டு சந்தேக நபர்களும் ஹேக்கிங்கில் ஆற்றிய வேலைகளை புலனாய்வாளர்கள் தீர்மானிக்கின்றனர்.

ஆனால் குடிவரவு முறையை ஹேக் செய்ய  கும்பல் உதவியதற்காக இருவரும் வெகுமதிகளாக பணம் பெற்றதாக அவர்கள் நம்புகிறார்கள் என்று ஒரு வட்டாரம் தெரிவித்தது.

சந்தேகநபர்கள் இருவரும் ஏப்ரல் 15 வரை தடுப்பு காவல் செய்யப்பட்டுள்ளனர். கம்ப்யூட்டர் சிஸ்டம்ஸ் சப்ளை நிறுவனத்தின் நான்கு ஊழியர்கள் கோலாலம்பூரைச் சுற்றியுள்ள பல இடங்களில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

மலேசிய குடிவரவு அமைப்பு (மைஐஎம்எம்) ஹேக் செய்ய உதவும் வகையில் சாதனங்கள் மற்றும் மென்பொருளை நிறுவுவதற்கு 35 முதல் 39 வயதுக்குட்பட்ட சந்தேக நபர்கள் தான் காரணம் என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. அவர்கள் விசாரணைக்காக கைது செய்யப்பட்ட பின்னர் விடுவிக்கப்பட்டனர்.

குடிவரவு புலனாய்வாளர்கள் குடிவரவுத் துறையிலிருந்து பல தகவல் தொழில்நுட்ப உபகரணங்கள் மற்றும் டெஸ்க்டாப்புகளையும், நான்கு நிறுவன ஊழியர்களுக்கு சொந்தமான மடிக்கணினிகள் மற்றும் வெளிப்புற இயக்கிகளையும் கைப்பற்றியுள்ளனர்.

இதற்கிடையில், குடிவரவுத் துறை அதன் கணினி அமைப்புகளை மேம்படுத்த பல நடவடிக்கைகளைத் தொடங்கியுள்ளது, இதில் 2018 ஆடிட்டர் ஜெனரலின் அறிக்கையின் கண்டுபிடிப்புகளைத் தொடர்ந்து அதிகாரிகளின் கணினி அடையாளத்தை நிர்வகிப்பது உட்பட.

புதிய அமைப்பு, தேசிய ஒருங்கிணைந்த குடிவரவு அமைப்பு (NIISe) பொறுப்பேற்கக் காத்திருக்கும் போது, ​​தற்போதுள்ள அமைப்பில் மேம்பாடுகளைச் செய்தோம்.

கணினியின் பழைய சேவையகங்கள், கணினிகள் மற்றும் மெயின்பிரேம்கள் மேம்படுத்தப்பட்டு வருகின்றன. இது மூன்று ஆண்டு திட்டமாகும், இது 2023 ஆம் ஆண்டில் நிறைவடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, என்று குடிவரவு இயக்குநர் ஜெனரல் டத்துக் கைருல் டைமி டாவூட் தி ஸ்டாரிடம் தெரிவித்தார்.

பாதுகாப்பு நோக்கங்களுக்காக, அதிகாரிகள் பணிக்குப் பிறகு தங்கள் டெஸ்க்டாப்புகளை முழுவதுமாக மூட வேண்டும் என்றும், வார இறுதி நாட்களில் அல்லது வேலை நேரத்திற்குப் பிறகு வேலை செய்ய ஐ.டி பிரிவின் அனுமதி தேவை என்றும் கைருல் டைமி கூறினார்.

நாங்கள் எங்கள் தரவு மைய அறையில் சி.சி.டி.வி யையும் நிறுவியுள்ளோம், அங்கு பாதுகாப்பை மேம்படுத்தியுள்ளோம் என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 2019 இல் வெளியிடப்பட்ட 2018 ஆடிட்டர் ஜெனரலின் அறிக்கையின்படி, MyIMM களின் கீழ் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு மோசடி ஒப்புதல்கள் இருந்தன.

அறிக்கையின் கண்டுபிடிப்புகள் தொடர்பான விசாரணைகள், ஆயிரக்கணக்கான வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு தற்காலிக வேலைவாய்ப்பு வருகை பாஸ்களை (பி.எல்.கே.எஸ்) விற்க குடிவரவு அமைப்பில் ஹேக்கிங் செய்த ஒரு சிண்டிகேட் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதற்கு அதிகாரிகள் அதிர்ச்சியளித்தனர். இதனால் அரசாங்கத்திற்கு பெரும் இழப்பு ஏற்பட்டது.

திங்களன்று, குடிவரவு மற்றும் எம்.ஏ.சி.சி குறியீட்டு பெயர் ஓப்ஸ் ஹேக் இடையே ஒரு கூட்டு நடவடிக்கை 2017 முதல் செயல்பட்டு வந்த சிண்டிகேட்டை முடக்கியது. அங்கு அதன் சூத்திரதாரி மற்றும் முன்னாள் குடிவரவு அதிகாரி உட்பட ஐந்து சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

மொத்தம் RM25.5mil மதிப்புள்ள சொத்துக்கள், சொகுசு கார்கள், கைக்கடிகாரங்கள் மற்றும் ரொக்கம் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன, மேலும் 30 நபர்களுக்கும் 14 நிறுவனங்களுக்கும் சொந்தமான 147 கணக்குகள் RM9.9mil தொகை முடக்கப்பட்டு தற்போது விசாரணைகள் நிலுவையில் உள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here