முதிர்ச்சியற்ற அரசியலுக்கு நோன்பு மாதத்தை பயன்படுத்தாதீர் – ஜாஹிட் வேண்டுகோள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவின் அதிகாரத்தை தொடர்ந்து தக்க வைத்துக் கொள்ளும் திட்டங்களுக்கு எதிராக கட்சி உறுப்பினர்களை தூண்டிவிட்டதாக கூறுவதை அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி மறுத்துள்ளார்.

அம்னோ தலைவரான நான் கட்சி உறுப்பினர்களையும் அடிமட்ட மக்களையும் கட்டாயப்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒரு நீண்ட கட்டுரை, பெர்சத்து அதிகாரத்தை தக்க வைத்துக் கொள்ளும் திட்டங்கள் குறித்து என்று அஹ்மத் ஜாஹிட் கூறினார்.

அவர் புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 14) ஒரு முகநூல் பதிவில் மேலும் கூறியதாவது, நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை தூண்டி விடுதல், அதிகார துஷ்பிரயோகம் மற்றும் உம்மாவின் ஒற்றுமை உள்ளிட்ட பல வழிகளில் அவர் தாக்கப்பட்டதாக அந்தக் கட்டுரை கூறியுள்ளது.

சில பகுதிகளால் செய்யப்பட்ட அவதூறு அரசியல் சூழ்நிலையின் குழப்பத்தை உருவாக்குவதும், அம்னோவை களங்கப்படுத்துவதுமாகும் என்பதை நான் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன். இதைச் செய்கிறவர்கள் இந்த தீய அரசியலை நிறுத்துவார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அஹ்மத் ஜாஹிட் கூறினார்.

செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 13) “Amanat Ahmad Zahid Hamidi untuk semua ahli Umno” (அனைத்து அம்னோ உறுப்பினர்களுக்கும் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமீடியின் ஆணை) என்ற தலைப்பில் வைரலாகிய கட்டுரைக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

அவதூறு பரப்புவதற்கும் “முதிர்ச்சியற்ற அரசியலை கடைப்பிடிப்பதற்கும்” நோன்பு மாதத்தை பயன்படுத்தப்படாது என்று நம்புவதாகவும் அஹ்மத் ஜாஹிட் கூறினார்.

பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தின் ஒரு பகுதியாக பெர்சத்துவுடன் இணைந்து பணியாற்ற அம்னோ உச்ச மன்றம் ஒருபோதும் ஒப்புதல் அளிக்கவில்லை என்று குற்றம் சாட்டிய அம்னோ அடிமட்ட மக்களிடையே வைரலாகி வந்த ஒரு கட்டுரையின் மத்தியில் அஹ்மட் ஜாஹிட்டின் பேஸ்புக் பதிவு வந்தது.

அம்னோவின் நிலைப்பாடு “இல்லை டிஏபி, இல்லை பி.கே.ஆர்” மட்டுமல்ல, பெர்சத்துவும் வேண்டாம் என்றும் கூறுகிறது என்று கட்டுரை குற்றம் சாட்டியது.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின், டத்தோ ஶ்ரீ அஸ்மின் அலி மற்றும் டத்தோ ஶ்ரீ  ஹம்சா ஜைனுதீன் ஆகியோர் அதிகாரத்தைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கான பெர்சத்துவின் திட்டங்களில் குற்றவாளிகள் உள்ளனர் என்றும் அது குற்றம் சாட்டியது.

முஹிடிப் பெர்சத்து தலைவராகவும், ஹம்சா பொதுச்செயலாளராகவும், அஸ்மின் பெர்சத்து உச்ச மன்றத்தில் ஒரு பகுதியாகவும் உள்ளார். பிரதமர் பதவிக்கு அம்னோவுக்கு மட்டுமே உரிமை உண்டு என்றும் அந்தக் கட்டுரை குற்றம் சாட்டியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here