நான்காவது அலை இல்லை: கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் மூன்றாவது அலையை மலேசியா இன்னும் கையாளுகிறது

கோத்தா திங்கி : கோவிட் -19 இன் நான்காவது அலை தற்போதைய மூன்றாவது அலைகளின்போது உள்நாட்டு அல்லது உள்ளூர் பரிமாற்ற பதிவு பூஜ்ஜிய சம்பவங்கள் இருக்க வேண்டும்.

மூன்றாவது அலைகளில் சம்பவங்களை பூஜ்ஜியமாக்குவதில் நாம் இன்னும் வெற்றிபெறவில்லை என்பதால் தற்போது நாடு கோவிட் -19 இன் நான்காவது அலைக்குள் நுழையவில்லை என்று சுகாதார அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் ஆதாம் பாபா தெரிவித்தார்.

கடந்த மூன்று வாரங்களில், கோவிட் -19 இன் மூன்றாவது அலையின் போது நாங்கள் பதிவு செய்த சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை இன்னும் சரிவைக் காட்டவில்லை. ஆனால் இன்னும் நான்காவது அலைக்குள் நுழையவில்லை.

கோவிட் -19 இன் நான்காவது அலை மூன்றாவது அலை ‘அடிப்படை’ அல்லது பூஜ்ஜியத்தை அடைந்துவிட்டால் மட்டுமே நிகழும். பின்னர் பரிமாற்றம் மீண்டும் தொடங்குகிறது என்று அவர் இன்று (ஏப்ரல் 17) சூராவ் அஸ்-சியாகிரின், தாமான் ஸ்ரீ செளஜானாவில் சந்தித்தபோது பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

கோவிட் -19 இன் நான்காவது அலைகளை  தடுக்க பொதுமக்களிடையே நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்குவதில் சரிவு ஏற்பட்டால், இதன் விளைவாக புதிய கிளஸ்டர்கள் தோன்றும் என்று டாக்டர் ஆதாம் கூறினார்.

இந்த முறை வழக்குகள் அதிகரிப்பதற்கு காரணிகளாக ஏப்ரல் மாத தொடக்கத்தில் திருமணங்கள் மற்றும் கூட்டங்கள் உள்ளிட்ட நடவடிக்கைகள் உள்ளன. அத்துடன் பல்வேறு மாநிலங்களில் உள்ள பள்ளிகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்களுக்கு குழந்தைகளை அனுப்புகின்றன.

பதிவைப் பொறுத்தவரை, புதிய தினசரி வழக்குகள் நேற்று 2,551 ஆக உயர்ந்தன. அந்த எண்ணிக்கை இன்று 2,000 க்கு மேல் 2,331 ஆக உள்ளது.

கடந்த ஆண்டு ஜூலை 1 ஆம் தேதி, மலேசியா மிகக் குறைந்த தினசரி கோவிட் -19 சம்பவங்களை பதிவுசெய்தது. தொற்றுநோயின் இரண்டாவது அலையின் போது ஒரே ஒரு புதிய சம்பவம் மட்டுமே பதிவாகியுள்ளது மற்றும் மலேசியர்கள் அல்லது வெளிநாட்டினரிடையே நாட்டிற்குள் தொற்று சம்பவங்கள் எதுவும் இல்லை.

கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் 20 ஆம் தேதி தொடங்கி கோவிட் -19 இன் மூன்றாவது அலைகளால் பாதிக்கப்பட்ட மலேசியா, அக்.24 இல், நான்கு இலக்க தினசரி வழக்குகளை 1,228 ஆக பதிவு செய்யத் தொடங்கியது.

இதற்கிடையில், டாக்டர் ஆதாம் எஸ்ஓபிக்களுடன் இணங்கத் தவறியதாகக் கூறப்படும் போது, ​​குறிப்பாக ரமலான் பஜாரில், கோவிட் -19  சம்பவங்கள் அதிகரிக்க வழிவகுக்கும். உள்ளூர் அதிகாரசபை (பிபிடி) தொடர்ந்து நிலைமையைக் கண்காணிக்க வேண்டும் என்று கூறினார். SOP களுடன் இணங்கத் தவறியதற்காக தனிநபர்கள் மீது சம்மன் விதிக்க சமீபத்தில் அங்கீகாரம் வழங்கப்பட்டது.

இருப்பினும், இந்த சம்மன் தண்டனைக்குரியது அல்ல, ஆனால் குற்றங்களைச் செய்வதற்கு எதிராக பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்துவதே ஆகும் என்று நம்புகிறேன். ஏனென்றால் ரமலான் பஜார் சிறு வணிகர்களுக்கான வணிக ஆதாரமாக இருப்பதை நாங்கள் அறிவோம். அவர்களால் நீண்ட காலமாக வணிகம் செய்ய முடியவில்லை – நாம் அதை அனுமதிக்கவில்லை என்றால், அது பொருளாதாரத்தை பாதிக்கும்.

இதற்கிடையில், தங்களையும் சமூகத்தையும் பாதுகாப்பதற்கான தங்கள் பொறுப்பை நிறைவேற்ற பொதுமக்கள் தொடர்ந்து ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும். அதே போல் ஏபிசி -19 திட்டத்தின் மூலம் சமூகத்தை தொடர்ந்து மேம்படுத்த வேண்டும்.

இந்த அணுகுமுறையின் மூலம், உள்ளூர் தலைவர்கள் மற்றும் சமூக உறுப்பினர்கள் கல்வித் திட்டங்கள் மற்றும் SOP களை அமல்படுத்துதல் மற்றும் கோவிட் -19 தடுப்பு இணக்க முயற்சிகளில் பங்கேற்பார்கள் என்றார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here