70% க்கும் மேற்பட்ட முதலாளிகள் குறைந்தபட்ச வீட்டு வசதி தரங்களுக்கு இணங்கவில்லை

அலோர் ஸ்டார் : தொழிலாளர் துறை (ஜே.டி.கே) பிப்ரவரி 1 முதல் ஏப்ரல் வரை நடத்திய ஆய்வுகளின் போது மொத்தம் 10,961 அல்லது 73.9% முதலாளிகள் தொழிலாளர்கள் வீட்டுவசதி மற்றும் வசதிகளின் குறைந்தபட்ச தரநிலை சட்டம் 1990 (சட்டம் 446) உடன் இணங்கவில்லை என்று தெரிய  வந்துள்ளது.

95,870 பணியாளர் தங்குமிட சம்பந்தப்பட்ட நாடு முழுவதும் 14,835 முதலாளிகள் மீது துறை ஆய்வு நடத்தியுள்ளதாக துணை மனித வளத்துறை அமைச்சர் டத்தோ அவாங் ஹாஷிம்  தெரிவித்தார்.

ஆய்வு செய்யப்பட்ட மொத்த முதலாளிகளில், 3,874 அல்லது 26.1% பேர் (அளவுகோல்களை) சந்தித்தனர். மற்றவர்கள் இன்னும் இந்தச் சட்டத்தை பின்பற்றத் தவறிவிட்டனர். 616,216 தொழிலாளர்கள், அதாவது 572,518 வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் மற்றும் 43,698 உள்ளூர் தொழிலாளர்கள் மீதும் ஆய்வுகள் மேற்கொள்ளப்பட்டன.

ஜே.டி.கே இயக்குநர் ஜெனரலால் சான்றிதழ் பெறாத இடவசதி, உள்ளூர் அதிகாரசபை (பிபிடி) சட்டங்களுக்கு இணங்காதது மற்றும் ஊழியர்களுக்கு ஓய்வு மற்றும் சாப்பாட்டு பகுதிகளை வழங்காதது உள்ளிட்ட பல்வேறு குற்றங்களுக்காக மொத்தம் 625 விசாரணை ஆவணங்கள் திறக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் பின்னர் நேற்று செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

முதலாளிகள் வழங்கும் தங்குமிட வசதிகள் உள்ளூர்வாசிகள் அல்லது வெளிநாட்டவர்கள் ஒவ்வொரு ஊழியருக்கும் பாதுகாப்பான மற்றும் உகந்த சூழலைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்று அவாங் கூறினார்.

ஜே.டி.கே வழிகாட்டுதல்களை வழங்குகிறது, எனவே நாங்கள் பொறுத்துக்கொள்ள மாட்டோம். பரிந்துரைக்கப்பட்ட சட்டத்திற்கு இணங்கத் தவறும் முதலாளிகளுக்கு எதிராக வழக்குத் தொடுப்போம். இதுவரை, ஜே.டி.கே 34 பணியாளர் இடமாற்ற உத்தரவுகளையும், விடுதி அமைப்பிற்கான 2,417 மேம்பாட்டு வழிமுறைகளையும், 7,885 இணக்க வழிமுறைகளையும் வெளியிட்டுள்ளது.

அனைத்து முதலாளிகளும் தங்கள் ஊழியர்களின் பாதுகாப்பையும் வாழ்க்கையையும் பாதுகாப்பதற்காக சட்டத்திற்குக் கட்டுப்படுவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களிடையே பல உறுதி செய்யப்பட்ட கோவிட் -19 சம்பவங்கள் நிகழும் தற்போதைய சூழ்நிலையுடன் ஒத்துப்போகிறது. மற்றவற்றுடன், நல்ல சுகாதாரமின்மை வசதிகள் மற்றும் தங்குமிடங்கள் சரியாக நிர்வகிக்கப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here