தனது கிரெடிட் கார்டில் மோசடி நடந்ததாக கூறியும் வங்கி பணம் செலுத்த சொல்லுவதா?

கோலாலம்பூர்: தனது கிரெடிட் கார்டில் மோசடி செய்யப்பட்டதாகக் கூறி ஒரு போலீஸ் புகாரை தாக்கல் செய்த போதிலும், இங்குள்ள ஒரு வங்கி, அட்டைதாரர் அத்தொகையை செலுத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்துகிறது.

புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 21) விஸ்மா எம்.சி.ஏவில் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், எம்.சி.ஏ பொது சேவைகள் மற்றும் புகார்கள் துறைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  மைக்கேல் சோங்  பாதிக்கப்பட்டவர் ஜனவரி மாதம் தனது கிரெடிட் கார்டு அறிக்கையில் ஒரு வித்தியாசமான பரிவர்த்தனையை கவனித்ததாகக் கூறினார்.

அவர் தனது அட்டையில் நகைகளுக்காக அங்கீகரிக்கப்படாத பரிவர்த்தனை ஒன்றைக் கண்டுபிடித்தார். இது சுமார் RM16,593 ஆகும். டிசம்பர் 27 அன்று கோலாலம்பூரில் உள்ள ஒரு கடைக்கு ஆன்லைனில் வாங்கப்பட்டது.

இந்த பரிவர்த்தனைக்கு ஒரு முறை கடவுச்சொல் அவளுக்கு வழங்கப்படவில்லை, மேலும் வாங்கியதை உறுதிப்படுத்த வங்கி அவளை அழைக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

34 வயதான டான் என்று மட்டுமே அறிய விரும்பிய ஜோகூரை சேர்ந்த கணக்காளர், கண்டுபிடிப்பைத் தொடர்ந்து காவல்துறை மற்றும் வங்கி இரண்டிற்கும் அறிக்கைகளை தாக்கல் செய்ததாகக் கூறினார்.

நானும் எனது அட்டையை ரத்து செய்தேன். மார்ச் மாதத்தில், அவர்களின் விசாரணைகளின் விளைவாக வங்கி என்னிடம் திரும்பி வந்தது.

வாங்குவதில் எந்தத் தவறும் இல்லை என்றும், அவர்களின் அமைப்பு ஒரு OTP அனுப்பப்பட்டிருப்பதைக் காட்டியது என்றும் அவர்கள் சொன்னார்கள். வட்டி மூலம் நான் பில் செலுத்த வேண்டும் என்றும் அவர்கள் வலியுறுத்துகின்றனர் என்று டான் கூறினார். தனது தொலைபேசியும் அட்டையும் ஒருபோதும் திருடப்படவில்லை என்று பிடிவாதமாக இருந்தார் அல்லது முன்பு இழந்தது.

வட்டியுடன், செலுத்த வேண்டிய தொகை இப்போது RM18,000 என்று அவர் கூறினார். சோங்கின் கூற்றுப்படி, அவர் கடந்த காலங்களில் இதேபோன்ற வழக்குகளை கையாண்டிருந்தார். மேலும் பிரச்சினைகள் ஏற்பட்டவுடன் வங்கிகள் வழக்கமாக அந்தத் தொகையைத் தள்ளுபடி செய்கின்றன.

ஆனால் இந்த வங்கி இன்னும் பணம் செலுத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்துகிறது. நாங்கள் நிலைமையை கண்காணிப்போம். மேலும் எந்தவொரு சட்ட நடவடிக்கையும் முன்னோக்கி செல்ல வேண்டுமா என்று பார்ப்போம்  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here