பள்ளிகளில் பீரியட் ஸ்பாட் சோதனை நடத்துவது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது : ரீனா ஹருன்

கோலாலம்பூர்: பள்ளிகளில் பெண் மாணவர்கள் மீது நடத்தப்படும் “பீரியட் ஸ்பாட் சோதனை” குறித்து டத்தோ ஶ்ரீ ரீனா முகமட் ஹருன் அதிர்ச்சி தெரிவித்துள்ளார்.

பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர், இந்த நடைமுறை முடிவடைவதை உறுதி செய்ய சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகள் ஈடுபடுத்தப்படுவர் என்றார். இது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது மற்றும் பள்ளிகளில் நடக்கக்கூடாது. இதை நான் தீவிரமாக கருதுகிறேன்.

இது மீண்டும் நடக்கக்கூடாது என்பதற்காக கல்வி அமைச்சகம் மற்றும் மஜ்லிஸ் அமானா ரக்யாட் (மாரா) போன்ற தொடர்புடைய அமைச்சகங்களைப் பின்தொடர்வேன். இது மிகவும் அதிர்ச்சியளிக்கிறது, இது கற்பனைக்கு எட்டாதது என்று ரினா பெர்னாமாவால் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 23) மேற்கோளிட்டுள்ளார்.

பல பள்ளிகளில், சிறுமிகள் “பீரியட் ஸ்பாட் சோதனைக்கு” உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று ஒரு செய்தி போர்டல் தெரிவித்துள்ளது. அங்கு அவர்கள் தங்கள் காலகட்டத்தில் இருப்பதை உடல் ரீதியாக நிரூபிக்கும்படி கூறப்படுகிறார்கள்.

இது தற்போதைய மாணவர்கள் மற்றும் 20 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு பள்ளியை விட்டு வெளியேறியவர்களின் கூற்றுப்படி இருந்தது.

இந்த “ஆதாரம்” அவர்களின் இரத்தத்தில் நனைந்த சானிட்டரி  உள்ளிட்ட சில வழிகளில் ஒரு ஆசிரியர், வார்டன் அல்லது சக பள்ளி மாணவர்களிடம் காண்பிக்க வேண்டும் என்று கூறப்பட்டிருந்தது.

இந்த நடைமுறைக்கு எதிராக பேசியவர்களில் முன்னாள் கல்வி அமைச்சர் டாக்டர் மஸ்லீ மாலிக் மற்றும் பல பெண் தலைவர்களும் அடங்குவர்.

அனைத்து பெண்கள் செயல் சங்கம் (அவாம்), சிஸ்டர்ஸ் இன் இஸ்லாம் (எஸ்ஐஎஸ்) மற்றும்   Pertubuhan Pembangunan Kendiri Wanita dan Gadis (Women:Girls) உள்ளிட்ட பல பெண்கள் அரசு சாரா நிறுவனங்களும் இந்த நடைமுறையை கண்டனம் செய்தன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here