பேசுங்கள் அல்லது ராஜினாமா செய்யுங்கள் : கல்வி அமைச்சருக்கு மஸ்லீ அறைக்கூவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஐன் ஹுஸ்னிசா சைபுல் நிஜாம் பிரச்சினையில் கல்வி அமைச்சர் டத்துக் டாக்டர் மொஹமட் ராட்ஸி எம்.டி ஜிதின் மற்றும் அவரது பிரதிநிதிகள் பேச முடியாவிட்டால், அவர்கள் அனைவரும் ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என்று அவரது முன்னாள் கல்வி அமைச்சர் டாக்டர் மஸ்லீ மாலிக் கூறுகிறார்.

மலேசியர்களிடையே சமூக ஊடகங்களில் நிறைய  கேள்வியை பெற்றுள்ளதால், இந்த பிரச்சினையை புறக்கணிக்க வேண்டாம் என்று டாக்டர் மஸ்லீ முகமட் ராட்ஸி மற்றும் அவரது பிரதிநிதிகளை வலியுறுத்தினார்.

அமைச்சரையும் அவரது பிரதிநிதிகளையும் தங்கள் தலைமையை நிலை நாட்ட வேண்டும். இந்த பிரச்சினையை புறக்கணிக்க வேண்டாம் என்று நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன். இது தனிமைப்படுத்தப்பட்ட ஒன்றல்ல. இது நீண்ட காலமாக நடந்தது, அது முடிவுக்கு வர வேண்டும். தயவுசெய்து பேசுங்கள்!

இந்த வழக்கைப் பற்றி அமைச்சரும் அவரது பிரதிநிதிகளும் காட்டிய தற்போதைய அணுகுமுறையால், பெற்றோர்களுக்கும் பள்ளிகளுக்கும் இடையிலான அவநம்பிக்கை விரிவடையும். அவர்கள் இன்னும் சுறுசுறுப்பாக இருக்க வேண்டும் அல்லது ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என்று அவர் ஒரு டூவிட்டரில் தெரிவித்தார்.

டாக்டர் மஸ்லீ, தனது டூவிட்டரில், கல்வி அமைச்சராக இருந்த காலத்தில் அவர் எழுதிய ஒரு குறிப்பை 2019 டிசம்பரில் இணைத்துள்ளார். இது குழந்தைகளை சிறப்பாகப் பாதுகாப்பதற்காக சட்டங்களை வளர்ப்பதற்கான தனது நோக்கத்தை விவரித்தது.

விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்படும் ஆசிரியர்கள் எந்த மாணவரையும் சந்திக்க அனுமதிக்க முடியாது என்றும், அத்தகைய ஆசிரியர்களின் இடமாற்றம் உடனடியாக நிறுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் மெமோவில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. தனது டூவிட்டில், டாக்டர் மாஸ்லீ தனது மெமோவின் உள்ளடக்கங்களை செயல்படுத்துமாறு கல்வி அமைச்சகத்தையும் வலியுறுத்தினார்.

பள்ளியில் நடக்கும் அனைத்து பாலியல் முறைகேடுகளுக்கும் முற்றுப்புள்ளி வைக்க நான் அமைச்சரவையில் கொண்டு வர முயன்ற கொள்கையை அமைச்சகம் முன்வைக்க வேண்டும்.

நேற்று காதிஜா கற்றல் மையம் ஏற்பாடு செய்த ஒரு அன்னையர் தினத்தன்று, தனது தாயுடன் வந்த ஐன், இந்த சம்பவம் நடந்ததிலிருந்து கல்வி அமைச்சகம் அவரை அணுகவில்லை என்பது ஏமாற்றமளிப்பதாகக் கூறினார். முன்னதாக ஞாயிற்றுக்கிழமை, ஐன் மூன்று நாட்கள் இல்லாததால், பள்ளியிலிருந்து வெளியேற்றப்படுவது குறித்த தனது முதல் எச்சரிக்கை அறிவிப்பைப் பெற்றதாகக் கூறினார்.

அவரது தந்தை சைபுல் நிஜாம் அப்துல் வஹாப் தனது மகள் பள்ளியில் பாதுகாப்பாக உணரவில்லை என்பதை விளக்க பள்ளி அதிகாரிகளை சந்தித்த போதிலும் இந்த எச்சரிக்கை கடிதம் வந்தது.

ஒரு ஆண் PE ஆசிரியரை வகுப்பில் கற்பழிப்பு பற்றி கேவலமான நகைச்சுவைகளை விவரித்த டிக்டோக் வீடியோவை பதிவேற்றிய பின்னர் ஐன் ஹுஸ்னிசா தலைப்பு செய்திகளை வெளியிட்டார். சமூக ஊடகங்களில் #MakeSchoolASaferPlace என்ற hashtag  பிரபலமாக இருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here