அறிகுறியே இல்லாமல் பரவுகிறது கோவிட் தொற்று; சுகாதார தலைமை இயக்குநர் கவலை

கோலாலம்பூர், மே 18 – பல நோயாளிகளுக்கு கோவிட் தொற்றின் புதிய மாறுபாடுகளின் (VOC)  எந்த அறிகுறிகளையும் காட்டாதது மிகுந்த கவலை அளிக்கும் விதமாக இருப்பதாக  சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் இந்த விஓசி வேகமாக பரவியது மற்றும் அதிக இறப்பு விகிதங்களுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது என்றார். ஆயினும்கூட, சில நோயாளிகள் ஏற்கனவே ஆபத்தான நிலையில் இருந்தனர் என்றார்.

விரிவாக, இந்த மாறுபாடுகளால் பாதிக்கப்பட்ட பெரும்பாலான நபர்கள் இருமல் அல்லது காய்ச்சல் போன்ற அறிகுறிகளைக் காட்டவில்லை. ஆனால் அவர்கள் மூட்டு வலி, சோர்வு மற்றும் பசியின்மை ஆகியவற்றை அனுபவித்தனர்.

சில நோயாளிகள் வாசனை அல்லது சுவை இழப்பு போன்ற கோவிட் -19 பொதுவான அறிகுறிகளை கொண்டிருக்கவில்லை. இருப்பினும், இந்த புதிய வகைகள் நுரையீரலுக்கு விரைவாக பரவுகின்றன.

எக்ஸ்ரே ஸ்கேன் மூலம் நிமோனியா அறிகுறிகள் கண்டறியப்பட்டாலும், ஏராளமான நோயாளிகளுக்கு காய்ச்சல் இல்லை என்று அவர் கூறினார். இதுவரை, மூன்று VOC நாட்டில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது, அதாவது தென்னாப்பிரிக்க மாறுபாடு (B.1.351), யுனைடெட் கிங்டம் மாறுபாடு (B.117) மற்றும் இந்திய மாறுபாடு (B.1.617.1).

எனவே, தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக பொதுமக்கள் எப்போதும் விழிப்புடன் இருக்கவும், சுய இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை (எம்.சி.ஓ) கடைப்பிடிக்கவும் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கேட்டுக்கொண்டார்.

தற்போதைய கோவிட் -19 அலை முந்தையதை விட தீவிரமானது என்று அவர் வலியுறுத்தினார். நாம் கவனக்குறைவாக இருக்கக்கூடாது. எப்போதும் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும். உங்களுக்கு வெளியே முக்கியமான விஷயங்கள் இல்லையென்றால் வீட்டிலேயே இருங்கள். அனைவரும் சுய MCO பயிற்சி செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

நெரிசலான மற்றும் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட இடங்களைத் தவிர்க்கவும், எப்போதும் சமூக இடைவெளியை  கடைப்பிடிக்கவும், முகக்கவசங்களை அணியவும், சோப்பு அல்லது சானிடிசர் மூலம் தவறாமல் கைகளைக் கழுவவும் அவர் மக்களுக்கு நினைவுபடுத்தினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here