புக்கிட் அமான் இடைக்கால சிஐடி இயக்குநராக தேவ் குமார் நாளை பதவியேற்கிறார்

கோலாலம்பூர்: புக்கிட் அமான் இடைக்கால  சிஐடி இயக்குநராக  டத்தோ தேவ் குமார் எம்.எம்.ஸ்ரீ நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். நாளை (மே 20) ஓய்வு பெறும் ஆணையர் டத்தோ ஹுசிர் முகமது என்பவரிடம் இருந்து அவர் பொறுப்பேற்கிறார்.

புதன்கிழமை (மே 19) ஒரு அறிக்கையில், புக்கிட் அமான், ஹுசிர் டிசம்பர் 27,1982 அன்று போலீஸ் படையில் சேர்ந்தார்.

அவர் வகித்த பதவிகளில் ஷா ஆலம் சிஐடி தலைவர், நெகிரி  செம்பிலான் துணை சிஐடி தலைவர், நெகிரி செம்பிலான் சிஐடி தலைவர், சரவாக் சிஐடி தலைவர், புக்கிட் அமான் சிஐடியின் முதன்மை உதவி இயக்குநர் (D9), ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றம் தொடர்பான சிறப்பு பணிக்குழு (ஸ்டாஃபோக்) தளபதி மற்றும் புக்கிட் அமான் துணை சிஐடி இயக்குனர் ஆகிய பதவிகளை வகித்துள்ளார்.

ஹுசிர் ஒரு ராயல் மலேசியா போலீஸ் (பி.டி.ஆர்.எம்) ரக்பி வீரர் ஆவார். அவர் 1981 முதல் 1986 வரை தேசிய அணியையும் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார். அவர் பங்கேற்ற போட்டிகளில் ஜப்பானின் ஃபுகுயோகாவில் நடந்த ஆசியா ரக்பி போட்டியும், உலக காவல்துறை மற்றும் தீயணைப்பு மெல்போர்ன், ஆஸ்திரேலியா மற்றும் கல்கரியில் விளையாட்டுகளும் அடங்கும்.

ஹுசிர் 1982 ல் கம்போடியாவிலும், 1999 ல் கொசோவோவிலும் நடந்த ஐக்கிய நாடுகளின் அமைதி காக்கும் பணிகளில் ஒரு பகுதியாக இருந்தார்.

போலீஸ் படையில் அவர் பெற்ற வெற்றிகள் மற்றும் சாதனைகளில், குறிப்பாக சிஐடி போன்றவை, 2015ஆம் ஆண்டில் துணை அரசு வக்கீல் கெவின் மொராய்ஸின் காணாமல் போனதைத் தீர்ப்பது, ஜூன் 7,2016 அன்று டேடின் என்ற தலைப்பில் ஒரு பெண்ணின் படுகொலை சம்பவத்தில் ஈடுபட்டவர்களைக் கைதுசெய்து, 57 உறுப்பினர்களைக் கைது செய்தது.

2013 இல் “கேங் 360 தேவன்”, அதே போல் பேராக், ஜோகூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் ஆகிய இடங்களில் உள்ள பல்வேறு ஓப்ஸ் கான்டாஸ் காஸ், இது பாதாள உலகத்தின் பல்வேறு உறுப்பினர்களை கைது செய்ய வழிவகுத்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here