கோவிட் தொற்று ஆராய்ச்சிக்காக தனது உடலை தானம் செய்த 93 வயது மாது

கோவிட் ஆராய்ச்சிக்காக தனது உடலை தானம் செய்த 93 வயதான இந்தியாவில் முதல் பெண்மணி கொல்கத்தாவைச் சேர்ந்த  தொழிற்சங்கத் தலைவரான ஜோத்ஸ்னா போஸ் ஆவார்.

இலாப நோக்கற்ற அமைப்பான ‘கந்தர்பன்’ வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையின்படி, மேற்கு வங்கத்திலிருந்து அதன் நிறுவனர் ப்ரோஜோ ராய்க்குப் பிறகு, கோவிட் -19 ல் இருந்து இறந்ததைத் தொடர்ந்து அவரது உடலில் ஒரு நோயியல் பிரேத பரிசோதனை செய்த இரண்டாவது நபர் ஜோத்ஸ்னா போஸ் ஆவார்.

இதையும் படியுங்கள் – 12 ஆம் வகுப்பு மற்றும் பிற நுழைவுத் தேர்வுகளைப் பற்றி விவாதிக்க ஞாயிற்றுக்கிழமை நடைபெறும் மெய்நிகர் கூட்டம், நோயின் விளைவாக இறந்த ஒரு கண் மருத்துவர் டாக்டர் பிஸ்வாஜித் சக்ரவர்த்தி, மாநிலத்தில் மூன்றாவது நபராக இருந்தார்.

அதே காரணத்திற்காக அவரது உடல் நன்கொடையாக வழங்கப்பட்டன. ஜோத்ஸ்னா போஸின் பேத்தி டாக்டர் டிஸ்டா பாசு, தொழிற்சங்கவாதி மே 14 அன்று வடக்கு கொல்கத்தாவின் பெலியகட்டா பகுதியில் உள்ள ஒரு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டு இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு இறந்தார் என்று கூறினார்.

ஏறக்குறைய பத்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ப்ரோஜோ ராயின் அமைப்பு மூலம் தனது உடலை தானம் செய்வதாக அவர் உறுதியளித்திருந்தார்.

ஜோத்ஸ்னா போஸ் 1927 ஆம் ஆண்டில் பங்களாதேஷின் சிட்டகாங்கில் பிறந்தார். போஸின் தந்தை இரண்டாம் உலகப் போரின்போது பர்மாவிலிருந்து திரும்பியபோது காணாமல் போனார், மற்றும் குடும்பம் நிதி கஷ்டங்களை சந்தித்தது.

அவர் தனது படிப்பை முடிக்கத் தவறிவிட்டார் மற்றும் பிரிட்டிஷ் டெலிபோன்களில் ஆபரேட்டராக ஒரு வேலையைப் பெற்றார். விரைவில், ஜோத்ஸ்னா போஸ் தொழிற்சங்க இயக்கத்தில் ஆர்வம் காட்டினார். மேலும் அவர் கடற்படை கலகத்திற்கு ஆதரவாக 1946 பதிவுகள் மற்றும் தந்தி வேலைநிறுத்தத்தில் பங்கேற்றார்.

அவர் தொழிற்சங்கவாதி மோனி கோபால் பாசுவை மணந்தார். அவர் ஓய்வு பெற்ற பிறகு சமூக மற்றும் அரசியல் காரணங்களில் தீவிரமாக இருந்தார் என்று அவரது பேத்தி கூறுகிறார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here