தனியார் நிறுவன ஊழியர்கள் எதிர்நோக்கும் பிரச்சினையில் இருந்து அரசாங்க ஊழியர்கள் கற்று கொள்ள வேண்டும்

புத்ராஜெயா: அரசாங்க ஊழியர்கள் கவனக்குறைவாகவும், சேவைகளை வழங்குவதில் திறமையற்றவர்களாக இருப்பதை பொது பணிச் சேவைத் துறை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ முகமட் கைருல் ஆதிப் அப்துல் ரஹ்மான் கண்டித்தார்.

உயர் பதவியை எதிர்பார்ப்பதற்கு பதிலாக மக்கள் எதிர்கொள்ளும் ஒவ்வொரு பிரச்சினையையும் தீர்க்க அரசாங்கத்திற்கு உதவ நாங்கள் நியமிக்கப்பட்டோம். ஏனெனில் அரசு ஊழியர்களின் சம்பளம் மற்றும் கொடுப்பனவுகள் வழக்கம் போல் (ஊதியம்) வருகின்றன. இதை அவர்கள் (அரசு ஊழியர்கள்) பாராட்ட வேண்டும்.

நான் உங்களுக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறேன், ஒரு சாதாரண அணுகுமுறையை எடுக்க வேண்டாம். பழைய கலாச்சாரத்தை அகற்ற வேண்டும். COVID-19 இன் போது மற்ற சக ஊழியர்கள் (தனியார் துறை ஊழியர்கள்) பணிநீக்கத்தை எதிர்கொள்ளும்போது, ​​அவர்கள் பாதிக்கப்படுவதில்லை என்பதை அரசு ஊழியர்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும். அவர் இங்கு பொது சேவைத் துறையின் மாதாந்திர கூட்டத்தில் உரையாற்றியபோது கூறினார்.

COVID-19 தொற்று நெருக்கடியை நாடு எதிர்கொண்டதால், தனியார் துறை ஊழியர்கள் மற்றும் சுயதொழில் செய்பவர்கள் எதிர்கொள்ளும் கடினமான சூழ்நிலையிலிருந்து அரசு ஊழியர்கள் கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்றும் அவர் விரும்பினார்.

சேவைகளின் தரத்தையும், கொடுக்கப்பட்ட நம்பிக்கையை நிறைவேற்றுவதற்கான உறுதியை மேம்படுத்துங்கள், இது அரசாங்கத்தின் அபிலாஷைகளை முறையாக செயல்படுத்த முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த சமூகத்திற்கு சேவை செய்வதாகும் என்று அவர் கூறினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, ஒவ்வொரு அரசு ஊழியரும் தனது கடமைகளை நிறைவேற்றுவதில் நேர்மை மற்றும் நம்பிக்கையின் மனப்பான்மையைக் கடைப்பிடித்தால், எதிர்மறையான கருத்தை விரட்டலாம். இதனால் அரசு ஊழியர்களின் பிம்பத்தை மேம்படுத்தலாம்.

பொதுத்துறை சேவைகள் பொருத்தமானதாக இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக, அரசு ஊழியர்கள் தங்கள் அறிவையும் திறமையையும், குறிப்பாக புதிய தொழில்நுட்பங்களில் அதிகரிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். இதனால் இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் தொடங்கப்பட்ட டிஜிட்டல் பொருளாதாரம் புளூபிரிண்டிற்கு ஏற்ப தற்போதுள்ள திறன்களும் திறன்களும் பலப்படுத்தப்படலாம்.

உற்பத்தித்திறன் அதிகரிப்பது தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்கள் மற்றும் ஒட்டுமொத்த பொருளாதார நிர்வாகத்தின் செயல்திறன் ஆகியவற்றின் விளைவாகும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here