மலேசிய வான்வெளியில் பறந்த சீன இராணுவ விமானங்கள் துரத்தி அடிக்கப்பட்டன

பெட்டாலிங் ஜெயா: மலேசிய வான்வெளியில்  16 பிப்ளிஸ்  விடுதலை இராணுவ விமானப்படை விமானங்களை (16 People’s Liberation Army Air Force ) தடுத்து நிறுத்த ராயல் மலேசிய விமானப்படை (RMAF) போர் விமானங்கள் துரத்தி அடித்ததாக ஆர்எம்ஏஎஃப் தெரிவித்துள்ளது.

ஒரு அறிக்கையில், ஆர்.எம்.ஏ.எஃப் 16 விமானப்படை விமானங்களின் “சந்தேகத்திற்கிடமான” விமானம் காலை 11.53 மணிக்கு சரவாகில் உள்ள விமான பாதுகாப்பு மையத்தால் கண்டறியப்பட்டது. விமானப்படை விமானங்கள் தந்திரோபாய உருவாக்கத்தில் (tactical formation) பறந்து கொண்டிருந்தன.

சீன விமானங்கள் கடல் மட்டத்திலிருந்து 23,000 முதல் 27,000 அடி வரை மலேசிய கடல் மண்டலத்திற்கு (ZMM) நுழையும் 290 முடிச்சுகள் (knots )வேகத்தில் பறப்பது கண்டறியப்பட்டது.

மலேசிய விமானப் போக்குவரத்துக் கட்டுப்பாட்டிலிருந்து திரும்பி செல்வதற்கான அறிவுறுத்தல்களை விமானங்கள் புறக்கணித்து, அதற்கு பதிலாக சரவாக் நீரை நோக்கிச் சென்றபோது, வெளிநாட்டு விமானங்களைத் தடுத்து நிறுத்துவதற்காக ஆர்.எம்.ஏ.எஃப் லாபுவான் விமானத் தளத்தின் 6ஆவது படைப்பிரிவிலிருந்து ஹாக் 208 ( Hawk 208) போர் விமானங்களைத் துரத்தியது. சீன விமானங்கள் பின்னர் திரும்பி ZMM க்குள் நுழைந்த அதே திசையில் சென்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here