குண்டர் கும்பல் வீடு புகுந்து கொள்ளை; தொழிலதிபருக்கு 1.2 மில்லியன் வெள்ளி இழப்பு

மலாக்கா, கெளும்பாங்கில் உள்ள ஒரு ஆடம்பர அடுக்குமாடியில்  உள்ள  ஒரு தொழிலதிபர் வீட்டில் குண்டர் கும்பலைச் சேர்ந்த நான்கு பேர் கொண்ட குழு கொள்ளையடித்து சென்றதில் சுமார் RM1.2 மில்லியன் இழப்பை சந்தித்துள்ளார். இரவு 8.30 மணியளவில் அனைவரையும் கட்டிபோட்டு நடந்த இந்த சம்பவத்தில், 54 வயதான அவ்வாடவர் மற்றும் அவரது மனைவி 42, ஆகியோருடன் மற்றும் அவர்களது 8 மற்றும் 9 வயது இரண்டு குழந்தைகளுக்கும் எந்த காயமும் ஏற்படவில்லை.

பாதிக்கப்பட்டவரின் வீட்டில் சுமார் ஐந்து மணி நேரம் தேடிய பின்னர் சந்தேக நபர்கள் பணம் மற்றும் ரேஞ்ச் ரோவர் கார் போன்ற பல்வேறு தனிப்பட்ட பொருட்களுடன் தப்பி சென்றனர். குற்றவாளி குழு இரண்டு வாகனங்களில், ஒரு டொயோட்டா ஹிலக்ஸ் மற்றும் ஒரு வெல்ஃபைர் ஆகியவற்றில் அங்கிருந்து சென்றனர்.

பாதிக்கப்பட்டவர் கதவைத் திறந்த பின்னர் குற்றவாளிகளின் குழு முன் கதவு வழியாக பாதிக்கப்பட்ட வீட்டிற்குள் நுழைந்தது, மேலும் அவர்கள் நான்கு பேரும் கொள்ளை செய்யும் போது முகமூடி அணியவில்லை என்று அவர் இன்று மலாக்காவில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த அப்துல் மஜித், இந்த சம்பவத்தைத் தொடர்ந்து, சம்பந்தப்பட்ட குற்றவாளிகளைக் கண்டுபிடிப்பதற்காக ஒரு சிறப்புக் குழு அமைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், ஜூன் 7 ம் தேதி பிற்பகல் 3.45 மணியளவில் கோலாலம்பூரில் உள்ள பண்டார் பாரு, ஸ்ரீ பெட்டாலிங், கோலாலம்பூரில் நடந்த சோதனையில் 27 முதல் 37 வயதுடைய ஐந்து பேர் கைது செய்யப்பட்டனர் .

ஆரம்ப கட்ட விசாரணையில் கேங் 36 கும்பல் உறுப்பினர்களின் அடையாளங்கள், வணிக விஷயங்களுக்கான அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சின் அனுமதி கடிதத்தைப் பயன்படுத்தி மலாக்காவுக்குள் நுழைந்தார் என்று அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபர் பயன்படுத்திய வாகனங்களில் ஒன்று ராயல் மலேசியா போலீஸ் சின்னத்தை ஒத்த அடையாளத்துடன் அச்சிடப்பட்ட இரண்டு ஸ்டிக்கர்களையும் கொண்டுள்ளது, இது குற்றச் செயல்களை மறைப்பதற்காக என்று நம்பப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

கைது செய்யப்பட்ட அனைத்து சந்தேக நபர்களுக்கும் முந்தைய குற்றங்கள் மற்றும் போதைப்பொருள் தொடர்பான பதிவுகள் இருப்பதாகவும், அவர்கள் அனைவரும் நாளை வரை ஐந்து நாட்கள் தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், கும்பல் கொள்ளை செய்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் (KK) பிரிவு 395 ன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படுவதோடு வாகனத்தை திருடியதற்காக பிரிவு 379A KK பிரிவின் கீழ் விசாரிக்கப்படும்.

மற்றொரு வழக்கில், 35 வயதுடைய துப்பாக்கி தயாரிப்பாளர் உட்பட 34 முதல் 65 வயதுடைய ஐந்து ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் மற்றும் நேற்று இரவு 10 மணி முதல் இன்று காலை 7 மணி வரை ஜாசின் மாவட்டத்தைச் சுற்றியுள்ள ஐந்து தனித்தனி குடியிருப்பு வளாகங்களில் நடந்த சோதனைகளில் எட்டு  துப்பாக்கிகள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன.

துப்பாக்கி தயாரிப்பாளர் துப்பாக்கி வேட்டை நோக்கங்களுக்காக தயாரிக்கப்பட்டு உள்ளூர் மற்றும் நெருங்கிய அறிமுகமானவர்களுக்கு ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக விற்கப்பட்டதாக வருவதாக  ஆரம்ப விசாரணையில் கண்டறியப்பட்டதாக அப்துல் மஜித் கூறினார்.

13,170 வெள்ளி மதிப்புள்ள பல்வேறு மாடல்களில் மொத்தம் 91 அட்டைப்பெட்டிகள் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும், இந்த வழக்கு 1960 ஆம் ஆண்டு ஆயுதச் சட்டம் பிரிவு 8 மற்றும் சுங்க சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135 (1) (E) ஆகியவற்றின் கீழ் விசாரிக்கப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here