உணவகத்தில் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாக வெளிநாட்டினரால் எழுந்த புகாரினை தொடர்ந்து அதிகாரிகள் சோதனை

மலேசியாவில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் பணிபுரிந்தபோது துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாக வெளிநாட்டவர் ஒருவர் கூறியதைத் தொடர்ந்து உள்துறை அமைச்சகம் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகம் ஆகியவற்றின் அமலாக்க அதிகாரிகள்  பெட்டாலிங் ஜெயாவில் உள்ள ஒரு உணவகத்தில் சோதனை நடத்தினர்.

தற்போது இந்தியாவில் இருக்கும் வேலாயுதம் என்ற இந்தியர், சமீபத்தில் இந்தியாவில் நடந்த ஒரு நிகழ்ச்சியில் பேசும்போது அவர் மற்றொரு இந்தியருடன் சேர்ந்து உணவக உரிமையாளர்களில் ஒருவரால் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாகக் கூறினார்.

உணவகத்தில் பணிபுரியும் போது தனது நண்பர் சோடோமைஸ் செய்யப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். பெட்டாலிங் ஜெயாவின் ஓல்ட் டவுனில் அமைந்துள்ள உணவகத்தில் நேற்று இந்த சோதனை நடத்தப்பட்டது.

மனிதவள அமைச்சகத்தை சேர்ந்த  ரோஸ்லன் என அதிகாரி கூறுகையில்  வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கு எதிரான பாகுபாடு தொடர்பான புகார்களைப் பெற்ற பின்னர் அவர்கள் உணவகத்தில் சோதனை நடத்தினர்.இந்த சோதனை குறித்து அமைச்சகம் விரைவில் ஒரு அறிக்கையை வெளியிடும் என்றும் அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, 2018 இல் உணவகத்தில் பணிபுரிவதாக வேலாயுதம் கூறினார். அவரைப் பொறுத்தவரை, ஆறு மாதங்களுக்குள் பணி அனுமதி பெறுவதாக வாக்குறுதியுடன், ஒரு முகவரால் அவர் சுற்றுலா விசாவில் மலேசியாவுக்கு அழைத்து வரப்பட்டார். இருப்பினும், முகவர் தனது வாக்குறுதியை நிறைவேற்றவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

நான் அடிக்கடி தாக்கப்பட்டேன். என் சம்பளமும் வழங்கவில்லை மற்றும் அடைத்து வைக்கப்பட்டேன். என் பாஸ்போர்ட்டும் எரிக்கப்பட்டது. என்னுடைய சக ஊழியரின் நிலை இன்னும் மோசமாக உள்ளது. “என்னுடைய சக ஊழியரின் நிலை மோசமானது. அவர் சோடோமைஸ் செய்யப்பட்டார்” என்று ‘நேர் கொண்ட பார்வை’ என்ற  நிகழ்ச்சியில் வேலாயுதம் கூறினார்.

இருப்பினும், 2019 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இந்தியாவுக்குத் திரும்புவதற்கு முன்பு, அங்கிருந்து தப்பிக்க முடிந்தது என்று அவர் கூறினார். கருத்து கேட்க ஊடகங்கள் உணவகத்தை தொடர்பு கொள்ள முயற்சிக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here