அடுத்த மாதம் அகதிகளுக்கு கேன்சினோ தடுப்பூசி போடப்படும்; கைரி ஜமாலுடின் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அடுத்த மாதம் பொருட்கள் வரும்போது நாட்டின் அகதிகளுக்கு கேன்சினோ  தடுப்பூசி போடப்படும் என்று எதிர்பார்க்கலாம் என்று கைரி ஜமாலுதீன் கூறுகிறார்.

தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சர், ஜூலை மாத இறுதியில் ஒற்றை டோஸ் தடுப்பூசி வழங்கப்படுவதை அரசாங்கம் எதிர்பார்க்கிறது என்றும், அகதிக் குழுவுக்கு வழங்குவது கோவிட் -19 க்கு எதிராக அவற்றைப் பாதுகாப்பதற்கான ஒரு திறமையான வழியாகும் என்றும் கூறினார்.

அகதி சமூகத்திற்கு ஒற்றை டோஸ் தடுப்பூசி எளிதாக இருக்கும். ஏனெனில் அவர்களுக்கான அணுகலைப் பெறுவதும் கடினம் என்று திங்களன்று (ஜூன் 21) ஸ்டேடியம் புக்கிட் ஜாலிலில் புதிதாக திறக்கப்பட்ட மெகா தடுப்பூசி மையத்தைப் பார்வையிட்ட பின்னர் அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசி மறுக்கப்படுவதால், அவர்களிடம் சரியான ஆவணங்கள் இல்லாததால், அனைவருக்கும் தடுப்பூசி போடுவதற்கான உத்தரவு இருப்பதால் எழக்கூடாது என்று கைரி கூறினார்.

எந்த ஆவணங்களும் இல்லாதது குறித்த கேள்வியை பின்னர் தீர்க்க முடியும். தடுப்பூசி மிகவும் முக்கியமானது என்று சரவாக்கின் உலு பரமில் உள்ள உள்ளூர் சமூகம் அங்குள்ள ஒரு தடுப்பூசி மையத்தில் திருப்பி விடப்பட்டதாகக் கூறப்படும் ஒரு சம்பவத்திற்கு பதிலளித்தார். அடையாள அட்டைகள் இல்லை.

இதுபோன்ற சந்தர்ப்பங்களில், பெறுநர்களின் பெயர்கள் மற்றும் முகவரிகள் தடுப்பூசி போட்டபின்னர் அவை அகற்றப்படும் என்றார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 20), Telang Usan assemblyman Dennis Ngau  அந்த பகுதியில் அடையாள அட்டைகள் இல்லாத உள்ளூர்வாசிகளுக்கு அந்தந்த சமூகத் தலைவர்களின் ஆதரவு கடிதத்துடன் நடந்து சென்று தடுப்பூசிக்கு பதிவு செய்யுமாறு கேட்டுக்கொண்டார்.

அடையாள அட்டைகள் இல்லாததால் பல பூர்வீக உள்ளூர்வாசிகள் பிபிவியிலிருந்து விலகிச் செல்லப்பட்டதாக உள்ளூர் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் கூறிய கூற்றுகளையும் அவர் மறுத்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here