சிலாங்கூர் மாநிலத்தில் வரும் ஜூலை 1ஆம் தேதி முதல் இஸ்லாமிய திருமணங்கள் விதிமுறைகளுடன் நடைபெற அனுமதி

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஜூலை 1 முதல் மாநிலத்தில் சிலாங்கூர் இஸ்லாமிய சமயத் துறை (ஜாய்ஸ்) அலுவலகம் மற்றும் அனைத்து மாவட்ட இஸ்லாமிய மத அலுவலகங்களிலும் (PAID) திருமண விழாக்கள் நடத்த அனுமதிக்கப்படுகிறது.

JAIS நேற்று முகநூல்  பதிவில், JAIS மற்றும் PAID இலிருந்து சந்திப்பு தேதியைப் பெற்ற தம்பதியினர் மட்டுமே திருமண ஒப்பந்தத்தை செய்ய அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். மணமகன், மணமகள் மற்றும் பாதுகாவலர் ஆகியோருக்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்ட வருகை இருக்கிறது. அதே நேரத்தில் புகைப்படக்காரர்கள் உட்பட பிற நபர்களும் அனுமதிக்கப்படுவதில்லை.

ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் எச்.ஐ.வி. பரிசோதனைகளின் முடிவுகள் இன்னும் செல்லுபடியாகும் என்பதை உறுதி செய்வதைத் தவிர, ஜூன் 1 ஆம் தேதிக்கு முன்னர் இஸ்லாமிய குடும்பச் சட்டம் (சிலாங்கூர் மாநிலம்) சட்டம் 2003 இன் பிரிவு 17 இன் படி இந்த ஜோடி திருமணம் செய்ய அனுமதி பெற வேண்டும் என்றார்.

மணமகனும், மணமகளும், பாதுகாவலர்களும் கோவிட் -19 ரியல்-டைம் ரிவர்ஸ் டிரான்ஸ்கிரிப்ஷன்-பாலிமரேஸ் செயின் ரிஹேக்ஸன் (ஆர்.டி.-பி.சி.ஆர்) ஸ்கிரீனிங் சோதனைக்கு 72 மணி நேரம் அல்லது மூன்று நாட்களுக்குள் விழாவுக்கு முன், சோதனை முடிவுகளை பதிவாளரிடம் சமர்ப்பிக்க வேண்டும்.

பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் தொடர்பாக தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில், சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் மாநில அரசின் தற்போதைய தீர்ப்புகளுக்கு சம்பந்தப்பட்ட கட்டுப்பாட்டுக்கு இணங்க வேண்டும் என்று அத்துறை தெரிவித்துள்ளது.  விதிமுறைகளை மீறினால் திருமணங்கள், விவாகரத்துகள் மற்றும் பரிந்துரைகளின் தலைமை பதிவாளர் அல்லது ஒரு சமய நிர்வாக அதிகாரி திருமண விழாவை ஒத்திவைக்கலாம் அல்லது ரத்து செய்யலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here