வெற்று சிரிஞ்சினால் ஊசி போடப்பட்டதா? ‘சாத்தியமற்றது’ என்கிறது சுகாதாரத் துறை

ஷா ஆலம்: வெற்று சிரிஞ்ச் மூலம்  ஊசி போடுவது என்பது “சாத்தியமற்றது” என்று சிலாங்கூர் சுகாதாரத் துறை (JKNS) கூறியது. சமூக ஊடகங்களில் கோவிட் -19 தடுப்பூசி பெறுபவரின் புகாரைத் தொடர்ந்து அத்துறை கருத்துரைத்தது.

அத்துறையின் இயக்குனர் டாக்டர் ஷாரி நகாடிமன், தடுப்பூசி மையங்கள் எப்போதும் சுகாதார அமைச்சினால் அமைக்கப்பட்ட SOP கள் கடைபிடிக்கப்படுவதை உறுதிசெய்கின்றன. மேலும் தடுப்பூசி செயல்முறை உகந்த மட்டத்தில் இயங்குகிறது.

சுகாதார அமைச்சினால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட சிறந்த நடைமுறைகளின் ஒரு பகுதியாக பல்வேறு சோதனைகள் உள்ளன என்பதை நாங்கள் வலியுறுத்த விரும்புகிறோம். அவ்வப்போது மேம்பாடுகள் செய்யப்படுகின்றன என்று அவர் நேற்று இரவு ஜே.கே.என்.எஸ். முகநூல் பக்கத்தில் பதிவேற்றிய அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தடுப்பூசியின் போது பல வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும், தடுப்பூசிகள் ஜே.கே.என்.எஸ்ஸால் முறையாக நியமிக்கப்பட்ட தகுதி வாய்ந்த பணியாளர்களிடமிருந்து இருக்க வேண்டும் என்றும் ஷாரி கூறினார். தடுப்பூசி நிர்வாகத்தைப் பார்க்க ஒவ்வொரு நிலையத்திலும் குறைந்தது இரண்டு பணியாளர்கள் இருப்பர் என்றார்.

ஒரு நபர் தடுப்பூசி போடுபவராக செயல்படுகிறார், மற்றவர் தடுப்பூசி தயாரித்து, தடுப்பூசி நிர்வகிக்கப்படும் போது சாட்சியாக இருப்பார். தடுப்பூசியைத் தயாரிக்கும் நபர் அதை தடுப்பூசிக்கு ஒப்படைப்பதற்கு முன் அல்லது தடுப்பூசிக்கு அருகில் ஒரு சிறப்பு கொள்கலனில் வைப்பதற்கு முன் பரிந்துரைக்கப்பட்ட அளவின்படி ஒரு சிறப்பு சிரிஞ்சில் பிரித்தெடுப்பார்.

“இந்த நபர் அனைத்து வெற்று சிரிஞ்ச்களும் அகற்றப்படுவதை உறுதி செய்ய வேண்டும்.” தடுப்பூசி செயல்முறை இன்ட்ராமுஸ்குலர் ஊசி நுட்பத்தை பின்பற்ற வேண்டும் என்றார். தடுப்பூசி வழங்கப்பட்டவுடன், காலியாக உள்ள சிரிஞ்ச் தடுப்பூசி அருகே வைக்கப்படும் கூர்மையான அகற்றும் கொள்கலனில் அகற்றப்படும். இந்த நடவடிக்கைகளை கண்டிப்பாக கடைப்பிடிப்பதால், ஒரு பெறுநருக்கு வெற்று சிரிஞ்ச் மூலம் தடுப்பூசி போடுவது மிகவும் சாத்தியமற்றது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here