தடுப்புக் காவலில் இருந்த ரூபன் கருணாகரன் மரணம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: காஜாங் சிறைச்சாலையில் தடுத்து வைக்கப்பட்டிருந்த 25 வயது இளைஞன் ஜூன் 21 அன்று இறந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. இந்த ஆண்டு ஆறு மாதங்களுக்குள் இதுவரை 12 பேர் தடுப்புக் காவலில் மரணமடைந்துள்ளனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்த வழக்கைக் கையாளும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் கூறுகையில், மரணமடைந்த ரூபன் கருணாகரன் என அடையாளம் காணப்பட்ட அந்த நபருக்கு முன் சுகாதார பிரச்சினைகள் எதுவும் இல்லை என்று கூறினார். பார்ட்டி சோசியாலிஸ் மலேசியாவின் மத்திய குழு உறுப்பினர் எஸ்.அருல்செல்வன், ரூபன் தனது 17 வயதில் இருந்தபோது, ​​டெங்க்கில் உள்ள தனது அண்டை வீட்டில் மூன்று முறை கொலை செய்யப்பட்டதாக கைது செய்யப்பட்டார்.

குற்றம் நடந்த இடத்தில் அவரது டி.என்.ஏ கண்டுபிடிக்கப்பட்டதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். நான்கு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு 2017 ஆம் ஆண்டில் அவருக்கு 21 வயதாக இருந்தபோது அவர் குற்றத்திற்காக தண்டிக்கப்பட்டார். அவர் தனது குற்றமற்றவன் என்று கூறி தண்டனைக்கு எதிராக முறையிட்டார். 2021 ஜூன் 29 ஆம் தேதி அமைக்கப்பட்ட அவரது முறையீட்டிற்காக காத்திருந்தபோது ரூபன் சிறையில் அடைக்கப்பட்டார், ஆனால் ஜூன் 17 அன்று அவர் சுவாசக் கோளாறுகள் குறித்து புகார் அளித்து காஜாங் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார்.

அவருக்கு சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டு வெளியேற்றப்பட்டு மீண்டும் சிறைக்கு கொண்டு வரப்பட்டார். விசாரணைக்கு எட்டு நாட்களுக்கு முன்னர் ஜூன் 21 அன்று அவர் இறந்ததாக கூறப்படுகிறது. சிறை வளாகத்தில் ரூபன் இறக்கவில்லை என்று கூறிய போலீசாரின் அறிக்கையின் அடிப்படையில் சிறை அதிகாரிகள் மரணத்தை மறைக்க முயற்சிக்கிறார்கள் என்று சுராம் குற்றம் சாட்டினார்.

இதற்கிடையில், குடும்பத்தினர் இந்த சம்பவம் குறித்து மூன்று போலீஸ் புகார்களை  பதிவு செய்துள்ளனர். அவரது மரணம் குறித்து விசாரிப்பதற்கான கோரிக்கையை அவரது குடும்பத்தின் வழக்கறிஞர் அட்டர்னி ஜெனரலின் அறைக்கு (ஏஜிசி) புகாரினை சமர்ப்பித்துள்ளார்.

வழக்கறிஞரின் கூற்றுப்படி, திடீர் மரண அறிக்கை குறித்த ஒரு கோப்பு திறக்கப்பட்டுள்ளதா, அது ஒன்று இருந்தால், விசாரணை நடத்த முடியுமா என்று பார்க்க ஏஜி அலுவலகம் தனது அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here