தாஜுதீனுக்கு பதிலாக தோக் மாட் அம்னோ தேர்தல் இயக்குநராக நியமனம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ முகமது ஹசான் கட்சி தேர்தல் இயக்குநராக உடனடியாக பொறுப்பேற்றார் என்று டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி தெரிவித்துள்ளார்.

முகமட் பாரிசன் நேஷனல் மற்றும் Umno War Room  தலைவராகவும் உள்ளார். பாரிசான் துணைத் தலைவராக முகமட் பதவி வகிப்பது அனைத்து பாரிசான் உறுப்புக் கட்சிகளையும் உள்ளடக்கிய தேர்தல் ஏற்பாடுகள் தொடர்பாக முடிவெடுக்கும் செயல்முறையை மிகவும் எளிதாக்கும் என்று அஹ்மத் ஜாஹிட் இன்று (ஜூலை 13) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

அம்னோவின் தேர்தல் முறையை மறுசீரமைப்பது கட்சியின் ஒவ்வொரு மட்டத்திலும்,  அமைப்பை பலப்படுத்தும் என்றும் அம்னோ தலைவர் குறிப்பிட்டார். முன்னாள் அம்னோ தேர்தல் இயக்குநராக பணியாற்றியதற்காக டத்தோ ஶ்ரீ தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மானுக்கு நன்றி தெரிவித்தார்.

15 ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்கான (ஜிஇ 15) அம்னோவின் தேர்தல் இயக்குநராக தாஜுதீன் கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 4 ஆம் தேதி அஹ்மத் ஜாஹிட் நியமித்தார். கட்சியின் தேர்தல் இயக்குநராக தாஜுதீன் நீக்கப்பட்டதற்கு இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் அம்னோவுக்குள்  அழுத்தம் ஏற்பட்டுள்ளது. கட்சியில் உள்ள மற்ற பணியகங்கள் குறித்து அவர் பகிரங்கமாக விமர்சித்ததிலும், அம்னோ உறுப்பினர்களும் அவர் மீது அதிருப்தி அடைந்தனர்.

திங்களன்று (ஜூலை 12), தாஜுடின், அம்னோ உச்ச சபை உறுப்பினர்கள் பெரும்பான்மையானவர்கள் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு பிரதமராக இருந்த ஆதரவைத் திரும்பப் பெறுவதற்கு ஆதரவாக இருப்பதாகக் கூறினர். ஆனால் அவர்கள் இப்போது அதை செய்ய விரும்பவில்லை.

தற்போது பொதுத் தேர்தலுக்கு செல்ல அம்னோ தயாராக இல்லை என்று தாஜுதீன் கூறினார். தற்போதைய அரசாங்கம் இனி முஹிடினுக்கு சொந்தமானது அல்ல என்றும், அதற்கு பதிலாக, அது துணைப் பிரதமர் டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் என்பவருக்கு சொந்தமானது என்றும் பாசீர்  சாலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர்  கூறினார்.

கடந்த வாரம் அம்னோ உச்ச சபைக் கூட்டத்தில் தாஜுதீன் குரல் கொடுத்ததாகக் கூறப்படுகிறது. அவரது காட்சிகள் 15 நிமிட ஆடியோ கிளிப்பில் பதிவு செய்யப்பட்டன. பின்னர் அவர் அதை உறுதிப்படுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here