தடுப்பூசி மையங்கள் புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் நியமனங்களை ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டும் – கைரி

தேசிய தடுப்பூசி -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் (என்ஐபி) ஒருங்கிணைப்பு அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் கருத்துப்படி, அனைத்து தடுப்பூசி மையங்களும் (பிபிவி) தங்கள் மைசஜ்தெரா விண்ணப்பங்களில் நியமனங்களை உறுதிப்படுத்திய புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களை ஏற்குமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளன.

கோவிட் -19 தடுப்பூசிக்கு நியமனம் பெற்ற போதிலும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் சில பிபிவிகளில் இருந்து விலகி விடப்பட்டனர் புகார்கள் வந்ததைத் தொடர்ந்து இந்த அறிவுறுத்தல் வெளியிடப்பட்டதாக கைரி கூறினார்.

புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் பற்றிய புகார்களை நாங்கள் பெற்றோம். எங்கள் பிபிவிக்களுக்கு நாங்கள் அறிவுறுத்தியுள்ளோம். அவர்களுக்கு நியமனங்கள் இருந்தால், அவை பிபிவி களில் தடுப்பூசி போடப்படும் என்று கைரி இன்று சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஆதாம் பாபாவுடன் ஆன்லைன் செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

செல்லுபடியாகும் நியமனங்கள் கொண்ட புலம் பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சினால் நடத்தப்படும் பொது-தனியார் துறை கூட்டாண்மை (பிகாஸ்) திட்டத்தின் மூலம் மட்டுமே தடுப்பூசி போடுவதற்கு மட்டுப்படுத்தப்படவில்லை என்பதை அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பு அமைச்சர் உறுதிப்படுத்தினார்.

நாங்கள் ஒரு சில புகார்களைப் பெற்றுள்ளோம். மேலும் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசி போட பிபிவிக்களுக்கு தெளிவான அறிவுறுத்தல்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். என்ஐபியின் 4 ஆம் கட்டமாக தொடங்கப்பட்ட பிகாஸ், இந்த ஆண்டு மூன்றாம் காலாண்டின் இறுதியில் உற்பத்தித் துறையில் சுமார் இரண்டு மில்லியன் தொழிலாளர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதை நோக்கமாகக் கொண்டது.

ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் வெளியே வந்து தடுப்பூசி போடுவதற்கு பாதுகாப்பான  உத்தரவாதம் கேட்கப்பட்டதற்கு, கைரி, அகதிகள் உட்பட ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கான ஒரு கட்டமைப்பில் முடிவெடுப்பதற்கான முடிவுக்கு உள்துறை அமைச்சகம் அடுத்த வாரம் தகவல் வழங்கும் என்று கூறினார்.

உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுடின் முன்னர் ஆவணமற்ற நபர்களுக்கு தடுப்பூசிகளை வழங்குவது “சாத்தியமற்றது” என்று கூறியிருந்தார். ஏனெனில் இங்கே அவர்களின் நிலையை கண்காணிக்க வழி இருக்காது. தொற்றுநோய்களுக்கு மத்தியில் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு எதிராக பெரிய அளவிலான ஒடுக்குமுறைகளைத் தொடங்குவதற்கான அமைச்சின் நிலைப்பாட்டை பாதுகாப்பதில் அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here