வெள்ளை கொடியை பறக்க விடும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு மக்கள் உதவி செய்வதை நாங்கள் தடுக்க மாட்டோம்; ஆனால் சபா மாநில அரசாங்கம் மலேசியர்களுக்கு மட்டுமே உதவி வழங்கும்

ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு மக்கள் உதவி வழங்குவதை சபா அரசாங்கம் தடுக்காது என்று மாநில உள்ளாட்சி மற்றும் வீட்டு அமைச்சர் மாசிடி மஞ்சுன் தெரிவித்தார். ஆனால் மாநில அரசு தனது குடிமக்களுக்கு (மலேசியர்கள்) மட்டுமே உதவி அளிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

ஆனால் எந்தவொரு தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்துக்கும் அல்லது ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு உதவி செய்வதற்கும் அரசாங்கத்திற்கு எந்த ஆட்சேபனையும் இல்லை என்று அவர் இன்று தனது தினசரி கோவிட் -19 அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மாநிலத்தில் வெள்ளைக் கொடிகளை உயர்த்துவதன் மூலம் புலம்பெயர்ந்தோர் உதவிக்கு வருவதை அதிகாரிகள் கண்டறிந்துள்ளதாக உள்ளூர் செய்திகள் வந்துள்ளன. அறிக்கைகளுக்கு பதிலளித்த மாசிடி, சபா குடிவரவுத் துறை பின்னர் சம்பந்தப்பட்ட இடத்தில் சோதனைகளை நடத்தியது என்றார்.

ஏழு வெள்ளைக் கொடிகள் இப்பகுதியில் எஞ்சியிருப்பதை எங்கள் துறை கண்டறிந்துள்ளது. மேலும் சில சுவரொட்டிகளில் பெயர்கள் மற்றும் தொடர்பு எண்களும் எழுதப்பட்டுள்ளன. நாங்கள் எண்களை அழைத்தோம், அவர்கள் ஏழு பிலிப்பைன்ஸ் குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் என்பதைக் கண்டறிந்தோம். அவர்கள் ஆவணமில்லாமல் புக்கிட் பாண்டயன் கியான்சோம் பகுதியில்  தங்கியிருப்பதாக நம்பப்படுகிறது என்று மாசிடி கூறினார்.

50 வயதிற்குட்பட்ட பல பெண்கள் மற்றும் அந்த குடும்பங்களில் குழந்தைகள் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார். வருமானம் பெறுவதற்கான வழிமுறைகள் துண்டிக்கப்பட்ட பின்னர் அவர்களுக்கு போதுமான உணவு வழங்கல் இல்லை என்பதை நாங்கள் அறிந்தோம். பெண்களின் கணவர்கள் கோத்தா பெலூட்டில் வேலை செய்து கொண்டிருக்கின்றனர்.

தற்போதைய இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ 3.0) கீழ் மாவட்டங்களுக்கு இடையேயான பயணத் தடை ஆண்களை தங்கள் குடும்பத்தினருடன் மீண்டும் ஒன்றிணைப்பதைத் தடுத்துள்ளது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here