இந்தியாவில் கோவிட் தொற்றின் இறப்பு அதிகாரப்பூர்வ தகவலை விட10 மடங்கு அதிகம் என்கின்றது அமெரிக்க ஆராய்ச்சி குழு

இந்தியாவின் கொரோனா வைரஸ் இறப்பு எண்ணிக்கை அதிகாரிகள் அறிவித்த கிட்டத்தட்ட 415,000 இறப்புகளை விட 10 மடங்கு அதிகமாகும். இது சுதந்திரத்திற்குப் பின்னர் நாட்டின் மிக மோசமான மனிதாபிமான பேரழிவாக இருக்கலாம் என்று அமெரிக்க ஆராய்ச்சி குழு செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

ஏப்ரல் மற்றும் மே மாதங்களில் டெல்டா மாறுபாட்டால் பேரழிவு தரும் எழுச்சியிலிருந்து வெளிவரும் 1.3 பில்லியன் மக்களைக் கொண்ட தெற்காசிய நாடுகளில் படுகொலை செய்யப்பட்டதற்கான உலகளாவிய மேம்பாட்டு ஆய்வின் மதிப்பீடு இன்னும் மிக உயர்ந்ததாகும். இந்த ஆண்டு – தொற்றுநோயின் தொடக்கத்திலிருந்து இந்த ஆண்டு ஜூன் வரையிலான தரவுகளை பகுப்பாய்வு செய்த – 3.4 மில்லியன் முதல் 4.7 மில்லியன் வரை மக்கள் வைரஸால் இறந்துவிட்டதாக தெரிவித்தனர்.

உண்மையான இறப்புகள் பல மில்லியன்களில் இருக்கக்கூடும், நூறாயிரக்கணக்கானவர்கள் அல்ல, இது பிரிவினை மற்றும் சுதந்திரத்திற்குப் பின்னர் இந்தியாவின் மிக மோசமான மனித துயரத்தை ஏற்படுத்தும் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்தனர். இந்தியாவின் உத்தியோகபூர்வ இறப்பு எண்ணிக்கை வெறும் 414,000 ஆகும், இது அமெரிக்காவின் 609,000 இறப்புக்களுக்கும், பிரேசிலின் 542,000 க்கும் பின்னர் உலகின் மூன்றாவது அதிகபட்சமாகும்.

வல்லுநர்கள் பல மாதங்களாக இந்தியாவின் எண்ணிக்கையில் சந்தேகத்தை ஏற்படுத்தி வருகின்றனர். வேண்டுமென்றே தவறான தகவல்களைக் காட்டிலும் மன அழுத்த சுகாதார சேவையை குற்றம் சாட்டுகின்றனர். பல இந்திய மாநிலங்கள் சமீபத்திய வாரங்களில் தங்கள் வைரஸ் எண்ணிக்கையை திருத்தி, ஆயிரக்கணக்கான “பேக்லாக்” இறப்புகளைச் சேர்த்துள்ளன.

மையத்தின் அறிக்கை “அதிகப்படியான இறப்பு” மதிப்பிடுவதை அடிப்படையாகக் கொண்டது. நெருக்கடிக்கு முந்தைய புள்ளிவிவரங்களுடன் ஒப்பிடும்போது இறந்த கூடுதல் நபர்களின் எண்ணிக்கை. முன்னாள் தலைமை அரசாங்க பொருளாதார ஆலோசகரான அரவிந்த் சுப்பிரமணியன் உள்ளிட்ட ஆசிரியர்கள் – சில மாநிலங்களில் இறப்பு பதிவுகளை பகுப்பாய்வு செய்வதன் மூலமும், தொடர்ச்சியான தேசிய பொருளாதார ஆய்விலும் இதைச் செய்தனர்.

ஹார்வர்ட் பல்கலைக்கழக நிபுணரும் அடங்கிய ஆராய்ச்சியாளர்கள், புள்ளிவிவர நம்பிக்கையுடன் இறப்பை மதிப்பிடுவது கடினம் என்பதை ஒப்புக் கொண்டனர். (ஆனால்) அனைத்து மதிப்பீடுகளும் தொற்றுநோயால் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை உத்தியோகபூர்வ எண்ணிக்கையை விட அதிகமான அளவிலான வரிசையாக இருக்கக்கூடும் என்று கூறுகின்றன என்று அவர்கள் கூறினர்.

– ‘ஊகம்’ –
பிரான்சின் மேம்பாட்டு ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தில் இந்திய மக்கள்தொகை நிபுணரான கிறிஸ்டோஃப் கில்மோட்டோ, இந்த மாதத்தின் இறப்பு எண்ணிக்கை மே மாத இறுதியில் 2.2 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக இருப்பதாக மதிப்பிட்டுள்ளது.

ஒரு மில்லியனுக்கான இந்தியாவின் இறப்பு விகிதம் உலக சராசரியின் பாதி ஆகும், மேலும் கில்மோட்டோ “இதுபோன்ற குறைந்த எண்ணிக்கை நாடு முழுவதும் உள்ள பெரும்பாலான இந்திய குடும்பங்களைத் தாக்கிய நெருக்கடியின் தீவிரத்தன்மைக்கு முரணானது” என்றார்.

ஏழு பேரில் ஒரே ஒரு கொரோனா வைரஸ் மரணம் மட்டுமே பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது என்று கில்மோட்டோவின் குழு முடிவு செய்தது. அமெரிக்காவை தளமாகக் கொண்ட சுகாதார அளவீடுகள் மற்றும் மதிப்பீட்டிற்கான ஒரு நிறுவனம் கோவிட் எண்ணிக்கை 1.25 மில்லியனுக்கும் அதிகமாக இருக்கலாம் என்று மதிப்பிட்டுள்ளது.

இந்தியாவின் சுகாதார அமைச்சகம் கடந்த மாதம் தி எகனாமிஸ்ட் பத்திரிகையை ஒரு செய்தி வெளியிட்டதை அவதூறு என்று கூறியது. அதிகாரப்பூர்வ எண்ணிக்கையை விட அதிகமான இறப்புகள் ஐந்து முதல் ஏழு மடங்கு அதிகம் என்று கூறியது. இது “ஊக” மற்றும் “தவறான தகவல்” என்று இந்திய அரசாங்கம் அறிவித்தது.

அதிகாரப்பூர்வ புள்ளிவிவரங்களால் சுட்டிக்காட்டப்பட்டதை விட, கொரோனா வைரஸ் அல்லது பிற காரணங்களால் – தொற்றுநோய்களின் போது உலகெங்கிலும் மூன்று மடங்கு அதிகமான மக்கள் இறந்துவிட்டதாக மே மாதம் ஒரு உலக சுகாதார அமைப்பு அறிக்கை கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here