ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை பணியமர்த்தும் முதலாளிகளுக்கு தண்டனை

கோலாலம்பூர்: எந்தவொரு அரசு சாரா அமைப்பு (என்ஜிஓ), முதலாளி அல்லது ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை செல்லுபடியாகும் அனுமதி அல்லது ஆவணங்கள் இல்லாமல் பணியமர்த்தும் கடுமையான தண்டனையை எதிர்நோக்க வேண்டியிருப்பதோடு 50,000 வெள்ளி வரை அபராதம் செலுத்த வேண்டிய நிலையும் ஏற்படும்.

குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ கைருல் டைமி டாவூட் குடிவரவு சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 56 (1) (d) மேலும் ஐந்து ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரைப் பாதுகாக்கும் எந்தவொரு தனிநபர் அல்லது அமைப்பையும் ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும் பிரம்படியும் வழங்கப்படும்.

2019 முதல் 2021 வரை, ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரைப் பாதுகாப்பதற்காக 979 நபர்கள் சட்ட நடவடிக்கைகளை எதிர்கொண்டனர் என்று அவர்  ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை பணியமர்த்தும் முதலாளிகளுக்கு குடிநுழைவுச் சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 55B இன் கீழ் குற்றங்கள் சுமத்தப்படலாம். இது RM50,000 க்கு மேல் அபராதம் அல்லது 12 மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படுகிறது.

எனவே, ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை வேலைக்கு அமர்த்தும் முதலாளிகள் அல்லது தனிநபர்களை உடனடியாக தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டம் அல்லது டிசம்பர் 31 வரை நீட்டிக்கப்பட்ட திருப்பி அனுப்பும் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் பதிவு செய்யுமாறு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

நேற்று வரை, 155,124 ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் தொழிலாளர் திருப்பி அனுப்பும் திட்டத்தின் கீழ் பதிவு செய்துள்ளனர். மேலும் 102,592 பேர் திருப்பி அனுப்பும் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் பதிவு செய்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, தொழிலாளர் மறுசீரமைப்பு திட்டத்தின் கீழ் பதிவுசெய்தவர்கள் மலேசியாவில் தங்கியுள்ள மற்ற வெளிநாட்டினருடன் சேர்ந்து கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளுக்கு பரிசீலிக்கப்படுவார்கள்.

6 (1) (C) மற்றும் 15 (1) (C) பிரிவுகளின் கீழ் அதிக நாட்கள் தங்கியிருக்கும் வெளிநாட்டவர்களுக்கு தண்டனை வழங்கப்படலாம். மேலும் அவர்கள் தண்டனைக்கு பின்னர் நாடு கடத்தப்படுவார்கள். எதிர்காலத்தில் அவர்கள் மீண்டும் மலேசியாவிற்குள் நுழைவதிலிருந்து தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்கப்படுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here