முழு கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கையும் ஐசியூ ஆக பார்க்க வேண்டும் என்கிறார் சார்லஸ் சந்தியாகோ

முழு கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கையும் இப்போது ஒரு தீவிர சிகிச்சை பிரிவு (ஐ.சி.யூ) ஆக பார்க்க வேண்டும் என்று கோபமடைந்த கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சார்லஸ் சந்தியாகோ கூறினார். கடந்த மூன்று நாட்களில் கோவிட் -19 க்கு இரண்டு நண்பர்களை இழந்ததாக வெளிப்படுத்தினார்.

இன்று, முழு கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கையும் ஒரு ஐ.சி.யுவாக கருத வேண்டும். ஏன்? எங்களுக்கு ஆக்ஸிஜன், மருத்துவ உபகரணங்கள் மற்றும் படுக்கைகள் பற்றாக்குறை இருப்பதால், கோலாலம்பூரில் உள்ள பந்தாய் காவல் நிலையத்திற்கு வெளியே ஒளிபரப்பப்பட்ட ஆன்லைன் பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் சார்லஸ் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயைக் கையாளும் பொறுப்பில் உள்ள அமைச்சர்களுக்கு எதிராக “அலட்சியம்” காரணமாக போலீஸ் புகாரினை பதிவு செய்ய அவர் மற்ற ஆறு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  மற்றும் இரண்டு ஆர்வலர்களுடன் காவல் நிலையத்திற்குச் சென்றிருந்தார்.

கோவிட் -19 நோயாளிகள் ஒரு மருத்துவமனையின் அவசர சிகிச்சைப் பிரிவுக்கு வெளியே மூன்று நாட்கள் “படுக்கையோ தலையணையோ இல்லாமல்” உட்கார்ந்து அல்லது மூச்சு விடுவதில் சிரமப்படுபவர்களுக்கு ஆக்ஸிஜனைப் பெறுவதற்கான வழக்குகள் பற்றி தனக்குத் தெரியும் என்று சார்லஸ் கூறினார்.

ஒன்று, இரண்டு மணி நேரம் அல்ல, மூன்று நாட்கள். இது என்ன சொல்கிறது? மலேசியர்களைப் பாதுகாக்க அரசாங்கம் தவறிவிட்டது என்று. வேறு என்ன சொல்ல முடியும்? என்று விரக்தியடைந்தார். நான் மிகவும் கோபமாக இருக்கிறேன். ஏனென்றால் நான் நேற்று ஒரு நண்பரை இழந்தேன். அதற்கு இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு, மற்றொரு நபர் இறந்தார். ஏன்? ஏனென்றால், அவள் உதவி பெறுவதற்கு இரண்டரை நாட்கள் வெளியே காத்திருந்து மறுநாள் காலை 10 மணிக்கு அவர் காலமானார் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னணி வீரர்கள் மிகவும் கடினமாக உழைத்து வருவதாகவும், தொற்றுநோய் முழுவதும் தங்களால் முடிந்ததைச் செய்வதாலும் அவர்களை நாங்கள் குற்றம் சாட்டவில்லை என்று சார்லஸ் வலியுறுத்தினார்.

“ஆனால் ஆளும் அரசாங்கம் எங்கே?” அவர் கேட்டார்.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், அதிகரித்து வரும் கோவிட் -19 தொற்றினை சமாளிக்க மருத்துவமனை சிரமப்படுவதாக வெளியான தகவல்களுக்கு மத்தியில், சிலாங்கூரில் உள்ள கிள்ளானில் உள்ள தெங்கு அம்புவான் ரஹிமா மருத்துவமனைக்கு (எச்.டி.ஏ.ஆர்)  20 மில்லியன் நிதியினை வழங்க வேண்டும் என்று அவர் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

HTAR க்கு RM1.1 மில்லியன் மதிப்புள்ள பொருட்கள் வழங்கப்படும் என்று சுகாதார அமைச்சகம் அறிவித்ததற்கு கருத்துரைத்த சார்லஸ்  சார்லஸ் “laughable” என்றார் இன்றைய பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில், அவர் இதை மீண்டும் கொண்டு வலியுறுத்தினார். RM1.1 மில்லியன் ஒரு சில வென்டிலேட்டர்களை மட்டுமே வாங்க முடியும். இது ஆக்ஸிஜன் வழங்கல் உட்பட மருத்துவமனையின் நீட்டிக்கப்பட்ட வளங்களை ஈடுசெய்ய போதுமானதாக இல்லை.

நாங்கள் அவசர நிலையில் இருக்கிறோம். கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு முழுவதும் ஐ.சி.யுவின் கீழ் உள்ளது. தொற்று பாதித்தவர்கள் ஐ.சி.யுவிற்குள் சென்றால் அவர்கள்​​மீண்டும் உயிருடன் வருவீர்கள் என்பதற்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை. பலர் அங்கு ஒரு மரணக் கொட்டைக்குச் செல்கிறார்கள். எனவே, இது தீவிரமானது மற்றும் காவல்துறை இந்த விஷயத்தை விசாரிக்க வேண்டும். மக்களைக் கொல்ல அரசாங்கத்தை நாங்கள் அனுமதிக்க முடியாது என்று சார்லஸ் அவர்கள் இன்று தாக்கல் செய்த போலீஸ் புகாரில் குறிப்பிட்டிருப்பதாக கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here