தோக் மாட் அவர்களுக்கு வழங்குவதாக கூறிய துணைப் பிரதமர் பதவியை அம்னோ நிராகரித்தது: பொது செயலாளர் தகவல்

அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஹசான் கட்சியின் முடிவை மதித்து துணைப் பிரதமராகும் வாய்ப்பை நிராகரித்தார் என்று டத்தோஸ்ரீ அஹமட் மஸ்லான் கூறுகிறார். இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின்  இந்த வாய்ப்பை வழங்கியதாக அம்னோ பொதுச் செயலாளர் கூறினார்.

இது சரியானது மற்றும் விஷயம் துல்லியமானது. இருப்பினும், துணை தலைவர் தனது அறிக்கைகளை வழங்க இங்கே அழைப்பது சிறந்தது என்று திங்களன்று (ஆகஸ்ட் 9) இரவு நேரடி ஒளிபரப்பில் அஹமட் கூறினார்.

கடந்த அக்டோபரில் அம்னோவுக்கு துணைப் பிரதமர் பதவி வழங்குமாறு அம்னோ பரிந்துரைத்ததாக அவர் கூறினார். ஆனால் அந்த முன்மொழிவு கடைசி நிமிடம் வரை புறக்கணிக்கப்பட்டது.

கடந்த அக்டோபரில் பிரதமருடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த அம்னோவை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துமாறு கட்சி தன்னையும் அம்னோ பொருளாளர் டத்தோஸ்ரீ தெங்கு அட்னான் தெங்கு மான்சோருக்கும் அறிவுறுத்தியதாக அஹமட் கூறினார்.

“கோவிட் -19 தொற்றுநோயை உடனடியாக நிவர்த்தி செய்ய, தலைவர் பொரு, பொருளாதாரத்தை சரி செய்வது,  மேம்பட்டவுடன் பொதுத் தேர்தலை விரைவுபடுத்துவது உள்ளிட்ட சில விஷயங்களை நாங்கள் முன்மொழிந்தோம். மேலும் துணைப் பிரதமர் பதவியையும் நாங்கள் விரும்பினோம்” என்று அகமது கூறினார். .

ஜூலை 7 ஆம் தேதி முஹிடினுக்கான ஆதரவை திரும்பப் பெற அம்னோ முடிவெடுப்பதற்கு சில மணி நேரங்களுக்கு முன்பே இந்த திட்டம் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். “அவர் என்ன நண்பர்? நாங்கள் துரத்துவது நிலைப்பாட்டை அல்ல, ஆனால் நேர்மையை “என்று அஹமட் மஸ்லான் கூறினார்.

அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹமட் ஜாஹிட் ஹமிடி பல அம்னோ சட்டமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு முன்னால் பிகேஆர் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வர் இப்ராகிம் பிரதமராக இருப்பதை ஆதரிக்க மாட்டேன் என்று சத்தியம் செய்தார் என்றும் அவர் கூறினார். அஹமட் ஜாஹிட் பக்காத்தான் ஹரப்பான் அல்லது டிஏபிக்கு ஆதரவு  வழங்குவார் என்ற குற்றச்சாட்டு ஆதாரமற்றது என்று அவர் கூறினார்.

ஜூலை 7 அன்று, அஹமட் ஜாஹிட், பேரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்திற்கான ஆதரவை திரும்ப பெற்றதாக அறிவித்தார். மக்களவையில் அரசாங்கம் இப்போது பெரும்பான்மையை இழந்துவிட்டதாகக் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here