நாங்கள் வெளிநாட்டினருக்கு தடுப்பூசி போடவில்லை: கோலாலம்பூர் சமூக நல மையம் தெளிவுபடுத்துகிறது

கோலாலம்பூர் ஜாலான் பகாங்கில் உள்ள The Rumah Prihatin@Grand Seasons சமூக நல மையம் வெளிநாட்டவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடவில்லை என்று தெளிவுபடுத்தியுள்ளது. இந்த மையத்தில் நூற்றுக்கணக்கான வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் தடுப்பூசி போட வரிசையில் காத்திருப்பதாகக் கூறப்படும் ஒரு வைரல் வீடியோவைத் தொடர்ந்து அது ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டது.

ஏறக்குறைய 3 மில்லியன் பார்வைகளைக் குவித்த ஏழு நிமிட வீடியோவில், உடல் ரீதியான தூரத்தைக் கவனிக்காமல் வரிசையில் நிற்கும் மக்கள் கூட்டம் “தடுப்பூசி மையத்தில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் தடுப்பூசிகளைப் பெறப் போகிறார்கள்” என்று ஒருவர் கூறினார்.  குடிமக்கள் அல்லாதவர்களுக்கு Rumah Prihatin வாக்-இன் தடுப்பூசி சேவைகளை வழங்குவதாகக் கூறப்படும் தவறான தகவல்களே இதற்குக் காரணம். இருப்பினும், அனைத்து வெளிநாட்டினருக்கும் வாக்-இன் தடுப்பூசி சேவைகள் புக்கிட் ஜாலில் தடுப்பூசி மையம் உள்ளது என்று அந்த மையம் தெரிவித்துள்ளது.

எனவே, எங்கள் எதிர்பார்ப்புகளுக்கு அப்பாற்பட்ட மக்கள் கூட்டம் இருந்தது. மலேசிய குடிமக்களுக்கான நேரடி பதிவு (தடுப்பூசிகளுக்கு), முதியவர்கள், மாற்றுத்திறனாளிகள், மற்றும் ஓரங்கட்டப்பட்ட மற்றும் பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்களுக்கு மட்டுமே முன்னுரிமை அளித்து Rumah Prihatin ஏற்றுக்கொண்டுள்ளது என்பதை நாங்கள் வலியுறுத்த விரும்புகிறோம்.

கூட்டத்தை கலைக்க முயற்சித்ததாக Rumah Prihatin கூறினார். ஆனால் “வெளிநாட்டவர்கள் இன்னும் கலைக்க விரும்பவில்லை” என்று அறிவுறுத்தப்பட்ட போதிலும். இறுதியில் காவல்துறை மற்றும் கோலாலம்பூர் மாநகர மன்றம் (டிபிகேஎல்) உதவியுடன் நிலைமை சரி செய்யப்பட்டது.

அதன் தடுப்பூசி திட்டம் MyMedic@Vilayah தடுப்பூசி திட்டத்தின் கீழ் நிர்வகிக்கப்படுகிறது மற்றும் வேறு எந்த கட்சியையும் உள்ளடக்கவில்லை என்றும் Rumah Prihatin கூறியது. இந்த சம்பவத்திற்கு வருத்தம் தெரிவிக்கும் Rumah Prihatin, இதுபோன்ற சம்பவங்கள் மீண்டும் நடக்காமல் இருக்க அதிகாரிகளின் உதவியுடன் SOP களுடன் இணங்குவதை மேலும் மேம்படுத்துவதாக கூறினார்.

இன்ஸ்டாகிராமில் இன்று வைரலாகும் வீடியோவில், முன்னாள் கிராண்ட் சீசன்ஸ் ஹோட்டல் கட்டிடத்திற்கு வெளியே நூற்றுக்கணக்கான மக்கள் காணப்பட்டனர். இது கடந்த மாதம் தங்குமிடம், உணவு, மனநல சேவைகள் மற்றும் தடுப்பூசிகளை வழங்கும் மையமாக மாற்றப்பட்டு Rumah Prihatin  @கிராண்ட் சீசன்ஸ் என மறுபெயரிடப்பட்டது.

வீடியோவுக்கு பதிலளித்த டாங் வாங்கி மாவட்ட போலீஸ் தலைவர் நூர் டெல்ஹான் யஹாயா, “நிலைமையை கட்டுப்படுத்த பிபிவிக்கு ஒரு குழுவை உத்தரவிட்டு காவல்துறை உடனடி நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது” என்றார். தடுப்பூசி திட்டம் முடிவடையும் வரை குழு PPV யில் நிலைமையை வெற்றிகரமாக கட்டுப்படுத்தியது என்று அவர் கூறினார்.

தனது முகநூல் பக்கத்தில் ஒரு பதிவில், துணைப் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், Rumah Prihatin மற்றும் புக்கிட் ஜாலில் பிபிவி இரண்டிலும் மக்கள் எஸ்ஓபிகளை புறக்கணிக்கும் வீடியோக்களைக் கண்டு அதிர்ச்சியடைந்ததாகக் கூறினார். இது போன்ற கோவிட் -19 கிளஸ்டர்களுக்கு வழிவகுக்கும் என்பதால், இது போன்ற வெளிநாட்டு ஊழியர்களின் பிரச்சினை மீண்டும் நடக்காது என்பதை அமலாக்கத்தில் உள்ள அதிகாரிகள் உறுதி செய்வார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்றும்  தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here