கோவிட் -19: சரவாக்கில் மாறுபட்ட டெல்தா தொற்றினால் பலர் பாதிப்பு

கூச்சிங்: யுனிவர்சிட்டி மலேசியா சரவாக் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் ஹெல்த் அண்ட் கம்யூனிட்டி மெடிசின் (ஐஎச்சிஎம்) சமீபத்திய அறிக்கையின்படி, சரவாக் நகரில் தற்போது கோவிட் -19 மாறுபாடு  கொண்ட டெல்தா மாறுபாடு அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது.

IHCM இயக்குனர் பேராசிரியர் டாக்டர் டேவிட் பெரேரா கூறுகையில், ஆகஸ்ட் 17 வரை நிறுவனத்தால் வரிசைப்படுத்தப்பட்ட 220 நேர்மறை வழக்குகளில் கூடுதலாக 178 டெல்தா மாறுபாடு  கண்டறியப்பட்டன.

இது டெல்தா வகைக்கு 81% விழுக்காட்டினை குறிக்கிறது. இது ஆகஸ்ட் 10 அன்று 73% இல் இருந்து அதிகரித்துள்ளது. சமீபத்தில் விவரிக்கப்பட்ட இந்தோனேசிய மாறுபாட்டின்        (பி.1.466.2) ஒரு தொற்று இருந்தது. இது பிந்துலுவில் கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 28) ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

டாக்டர் பெரேரா, கூச்சிங் பிரிவு டெல்தா வகைக்கு 99% விகிதத்தைக் கொண்டுள்ளது, 69  தொற்றுகளில் 68 வரிசைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

சமரஹன் மற்றும் செரியன் பிரிவுகள் முறையே 93% (41 தொற்றுகளில் 38 வரிசைப்படுத்தப்பட்டவை) மற்றும் 95% (17 வழக்குகளில் 16) அதிக விகிதங்களைக் கொண்டிருந்தன.

கூடுதலாக, டெல்தா மாறுபாட்டில் மிக அதிகரிப்பு பிந்துலுவில் 84% (24 வழக்குகளில் 20), மிரி 65% (14 வழக்குகளில் ஒன்பது) மற்றும் சிபு 60% (27 வழக்குகளில் 16) உடன் காணப்பட்டது.

அதே மாறுபாடு 78%என்ற விகிதத்தில் முக்காவில் கண்டறியப்பட்டது, அல்லது ஒன்பது வழக்குகளில் ஏழு வரிசைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

இதேபோல், டாக்டர் பெரேரா டெல்டா மாறுபாடு சரிகேயில் ஒரு வழக்கிலும், பீட்டாங்கில் இரண்டு வழக்குகளிலும் கண்டறியப்பட்டுள்ளதாகக் கூறினார். SHS-CoV-2 வைரஸின் மாறுபாடுகளை IHCM கண்காணிக்கிறது. இது கோவிட் -19, மாநிலத்தில் பரவுகிறது.

ஆகஸ்ட் 17 வரை, சுமார் 771 வழக்குகள் கவலை மற்றும் ஆர்வத்தின் வகைகள் 2,000 க்கும் மேற்பட்ட உறுதி நெய்யப்பட்ட தொற்று சரவாக்கில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது. மொத்தத்தில், 699 டெல்தா வேரியன்ட், 47 பீட்டா, 13 தீட்டா, இந்தோனேஷியாவின் மாறுப்பட்ட வைரஸ் 11 மற்றும் ஒரு ஈடா ஆகியவையாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here