டெலிவரி வேலை செய்த ஆடவர் 299.09 கிராம் கஞ்சா கடத்தியதற்காக தூக்குத் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது

கோலாலம்பூர் : மூன்று ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நாட்டில் 299.09 கிராம் கஞ்சா கடத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டு, உயர் நீதிமன்றம் அவருக்கு வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 3) தூக்குத் தண்டனை விதித்தபோது பொருள் ​​விநியோகஸ்தர் (delivery man) கண்ணீர் விட்டார். அரசுத் தரப்பு வழக்கில் நியாயமான சந்தேகத்தை எழுப்பத் தவறியதைக் கண்டறிந்து  நீதிபதி டத்தோ காலின் லாரன்ஸ் சீக்வேரா, முஹம்மது ஹபிசுல் ரஷித் எம்மி 29 க்கு தூக்குத்தண்டனை வழங்கினார்.

இரு தரப்பினரின் சாட்சிகள் மற்றும் சமர்ப்பிப்புகளை ஆராய்ந்த பிறகு, அபாயகரமான போதைப்பொருட்களை வைத்திருப்பது குறித்த வழக்கறிஞரின் வழக்கில் நியாயமான சந்தேகத்தை எழுப்ப பாதுகாப்புத் தரப்பு தவறியதை நீதிமன்றம் கண்டறிந்தது. பிரிவு 37 (da) (vi) ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் கீழ் என்று அவர் கூறினார்.

எனவே, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மீதான குற்றச்சாட்டுகளை நீதிமன்றம் குற்றவாளியாகக் கருதுகிறது. நீதிமன்றம் அவருக்கு தூக்குத் தண்டனை விதிக்கிறது என்று நீதிபதி மேலும் கூறினார். குற்றவாளியின் குடும்ப உறுப்பினர் என்று கருதப்படும் ஒரு பெண், பொது கேலரியில் இருந்தார். நீதிமன்றம் தண்டனை வழங்கிய பிறகு அழுது கொண்டிருந்தார்.

2018 மார்ச் 8 அன்று இரவு 11.50 மணியளவில் செராஸ் பண்டார் தாசேக் செலாத்தானில் உள்ள ஒரு வீட்டில் முஹம்மது ஹபிசுல் போதைப்பொருள் கடத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

அபாயகரமான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 38B (1) (a) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது மற்றும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 39B (2) ன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம். இது மரணதண்டனை அல்லது ஆயுள் தண்டனை மற்றும் சவுக்கடி மூலம் மரண தண்டனை அளிக்கிறது. துணை அரசு வழக்கறிஞர் இசலினா அப்துல்லா வழக்கு தொடர்ந்தார், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பாக  வழக்கறிஞர் சுசானா நோர்லிஹான் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here