தடுப்பூசி போட்டு கொள்ள மறுக்கும் தொழிலாளர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கலாம்; டத்தோ சரவணன் தகவல்

 தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார சட்டம் 1994-ன் கீழ் கோவிட் -19 க்கு தடுப்பூசி போட மறுக்கும் தொழிலாளர்கள் மீது அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்கலாம் என்று மனிதவள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன்  கூறுகிறார். மனித வள அமைச்சர் தடுப்பூசிகளுக்கு சிறப்பு ஏற்பாடுகள் இல்லை என்றாலும், தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரச் சட்டம் பாதுகாப்பான மற்றும் ஆரோக்கியமான பணிச்சூழலை உறுதி செய்வதால், இன்னும் நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்றார்.

சினார் ஹரியனின் அறிக்கையின்படி, சரவணன் தடுப்பூசி போட மறுக்கும் தொழிலாளர்கள் அந்தந்த பணியிடங்களில் உள்ள சக சகாக்களுக்கு ஒரு தொழில்சார் அபாயமாக கருதப்படலாம் என்று கூறினார். எங்களிடம் தொழிலாளர்கள் தடுப்பூசி போட கட்டாயப்படுத்தும் எந்த விதிகளும் அல்லது செயல்களும் இல்லை, ஆனால் நாங்கள் நடவடிக்கை எடுக்க தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார சட்டத்தைப் பயன்படுத்தலாம் என்று அவர் கூறினார்

நாங்கள் கோவிட் -19 இலிருந்து விடுபட விரும்புகிறோம் என்பதை பொதுமக்கள் அறிந்திருப்பதால் தடுப்பூசி போட வேண்டிய அவசியத்தை நாங்கள் மறுக்கக்கூடாது. எனவே தடுப்பூசி போடுவதன் மூலம் நாம் அதை ஒன்றாகச் செய்ய வேண்டும்,” என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 3) கூறினார்.

சரவணன் செய்தியாளர்களிடம் பேசுகையில், கடந்த ஆண்டு தாமான் புந்தோங் ரியாவில் தனிநபர் தாக்கியதில் சமீபத்தில் இறந்த பாதுகாப்பு காவலரின் குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு பெர்கெசோ கையேடுகளை வழங்கினார்.

சரவணன் தடுப்பூசியை துரிதப்படுத்த ஒரு புதிய சட்டம் தேவையில்லை. ஏனென்றால் மலேசிய குடிமக்கள் அனைவரும்  கோவிட் -19 க்கு எதிராக தடுப்பூசி போட வேண்டும். ஆகஸ்ட் 30 அன்று, மலேசிய தொழிற்சங்க காங்கிரஸ் (MTUC) தடுப்பூசி போட மறுத்த தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்ய வேண்டாம் என்று முதலாளிகளை வலியுறுத்தியது,. ஏனெனில் அவர்கள் பிரச்சினையை நெறிமுறையாக கையாள வேண்டும் என்று வாதிட்டனர்.

எம்டியூசி பொதுச் செயலாளர் கமருல் பஹாரின் மன்சோர், தடுப்பூசி போட மறுத்த தொழிலாளர்களின் தேவைகளை நிறுவனங்கள் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும். ஏனெனில் கோவிட் -19 க்கு எதிராக ஒரு நபர் தடுப்பூசி போட மறுப்பதற்குப் பின்னால் பல காரணிகள் உள்ளன என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here